gà ác - cần tìm hiểu

• Thread starter hac_ke
  • Ngày gửi
mem mới xin ra mắt những người yêu nghề nuôi gà.

mình mới tập tành nuôi gà chưa có nhiều kinh nghiệm, mình mới chỉ nuôi thử gà tre kiểng thái chơi thôi.

mình đang dự định làm một trang trại mini để nuôi gà ác lấy trứng khoảng 1000 con. và khoảng 500 gà ác thịt.

mấy bác cho em hỏi là hiện nay gà ác tình hình nó như thế nào, em không biết nuôi con gà ác này hay gà thả vườn nữa.(con nào nuôi lời hơn mấy bác)

tình hình nuôi như vậy mấy bác tư vấn cho em cách xây chường trại thế nào cho hợp lý ạh.

em lên mạng coi thấy có chị la phương dung ở tiền giang thành công với mô hình nuôi gà ác này, có ai trên diễn đàn biết chị này không ah, và cho hỏi chị

này có thu mua gà ác ở các tỉnh khác không vậy mấy bác, có sđt chị này cho em xin vơi.

em ở ninh thuận xin ra mắt a/e trên diễn đàn, chúc diễn đàn ngày càng phát triển và những người nuôi gà cũng vậy.

Bác ở xa quá không thì hợp tác với em. Thị trường của gà ác hiện nay còn rất lớn, ít nhất là ở chỗ em. Trong miền nam thì ưu chuộng nuôi con gà ác thuần (lông trắng). Lãi từ chăn nuôi gà ác không cao. Trung bình 40 ngày nuôi (cả thời gian trống chuồng) lãi khoảng 2-3k/con. Tuy nhiên vòng quay vốn nhanh và nguy cơ dịch bệnh ít. Chuồng trại bác xây dựng đơn giản thôi, tùy điều kiện khí hậu địa phương mà có thiết kế phù hợp, đảm bảo thoáng mát mùa he, ấm mùa đông. Ngoài này em nuôi gà trên nền, còn ở trong đó thấy chị Dung nuôi chuồng nên cũng chưa biết cái nào hơn. Nếu cần thêm thông tin hoặc muốn trao đổi gì thì bác cứ email cho em nhé: trungdtg@gmail.com

Back