Gà Ai Cập cho ít trứng

• Thread starter phamthihoa
  • Ngày gửi
Chào các bác ạ.
Nhà tôi nuôi gà Ai Cập ở ngoại thành Hà Nội, 350 con, cho trứng đã được 7 tháng. Nhưng giờ chỉ đẻ được 160 quả/ngày. Tỉ lệ trứng của giống gà này thường là 70%. Nhiều con bị rụng lông. Bác nào có kinh nghiệm vui lòng giải đáp giúp tôi. Tôi cảm ơn.

gà thiếu vitamin và khoáng trầm trọng,nên lông sơ xác và tỷ lệ đẽ giãm rỏ rệt
bổ sung khoáng vi lượng, vitamin nhóm b ,ade ,biotin
bổ sung tetra egg của vimedin sẽ cải thiện được tốt hơn

Chào các bác ạ.
Nhà tôi nuôi gà Ai Cập ở ngoại thành Hà Nội, 350 con, cho trứng đã được 7 tháng. Nhưng giờ chỉ đẻ được 160 quả/ngày. Tỉ lệ trứng của giống gà này thường là 70%. Nhiều con bị rụng lông. Bác nào có kinh nghiệm vui lòng giải đáp giúp tôi. Tôi cảm ơn.
Chào bạn,
Gà giảm tỷ lệ đẻ có rất nhiều nguyên nhân: Ốm, thời tiết, Dinh dưỡng, chăm sóc ... để xác định chính xác nguyên nhân chính thì cần có thông tin cụ thể. thông tin cụ thể, chính xác thì hướng giải quyết sẽ đạt kết quả cao.
Bạn xem kỹ lại các yếu tố trên nhé. Nếu ko giải quyết được bạn có thể gửi mail cho mình, mình sẽ trao đổi thêm với bạn. nguyenvancoc@gmail.com
Xin cảm ơn.

theo tôi thì do đang trong thời điểm giao mùa,gà thay lông nên giảm đẻ,lông rụng nhiều nên nhìn xơ xác nhưng ăn uống bình thường không có dấu hiệu của bệnh nên bạn cứ yên tâm. Bổ sung thêm vitamin ade, bcomlex, khoáng thêm nữa. Cho nó nhanh mọc lông rồi sẽ đẻ tăng dần thôi. Vì gà Ai cập của tôi thời điểm này cũg vậy, 200 con mà đẻ có. 100 quả/nggày. Mà trứng cũg nhỏ hơn đợt trướctheo tôi thì do đang trong thời điểm giao mùa,gà thay lông nên giảm đẻ,lông rụng nhiều nên nhìn xơ xác nhưng ăn uống bình thường không có dấu hiệu của bệnh nên bạn cứ yên tâm. Bổ sung thêm vitamin ade, bcomlex, khoáng thêm nữa. Cho nó nhanh mọc lông rồi sẽ đẻ tăng dần thôi. Vì gà Ai cập của tôi thời điểm này cũg vậy, 200 con mà đẻ có. 100 quả/nggày. Mà trứng cũg nhỏ hơn đợt trước

Back