Thảo luận Gà ăn cỏ ?

Hai la vang

Tâm vô nhị dụng
Nông dân @
Em có mấy con gà thích ăn cỏ , nó ăn cỏ nhiều hơn ăn lúa
Bà con cho em hỏi cỏ khi vào bụng gà tiêu hóa như thế nào và lợi ích từ cỏ mang lại ra sao ?
Nó ăn nhiều lắm bà con ạ , ngọn dài 15 cm mà nó nuốt vào luôn chứ không nhai như con bò
Kính !

hohuuthuc

.
BQT WEBSITE
Nông dân @
gà ăn cỏ thì là gà cỏ! gà cỏ bán giá thị trường đắt như tôm tươi! Vấn đề nuôi được thành hàng hóa thì khó phết đấy!

Langthang

Thành viên mới
em cũng thấy gà ăn cỏ khá nhiều và đã sắm 1 con máy cắt cỏ về. rảnh dỗi lại ra vườn phát, chồi non mọc lên gà rất thích ăn đó.

balun

Lữ khách
Em có mấy con gà thích ăn cỏ , nó ăn cỏ nhiều hơn ăn lúa
Bà con cho em hỏi cỏ khi vào bụng gà tiêu hóa như thế nào và lợi ích từ cỏ mang lại ra sao ?
Nó ăn nhiều lắm bà con ạ , ngọn dài 15 cm mà nó nuốt vào luôn chứ không nhai như con bò
Kính !
Gà có răng đâu sau nhai được anh.gà ăn cỏ tốt mà có bệnh là tự kiếm thuốc nam trị liền ít bệnh.

Hai la vang

Tâm vô nhị dụng
Nông dân @
Nó nuốt ngọn cỏ cứng dài vào bụng rồi đi phân màu xanh mà nó tiêu hóa như thế nào bà con nhỉ ? Nó ăn cỏ thay lúa quanh năm chắc được luôn , sáng thấy nó ăn một bụng rồi chiều cũng thấy nó ăn một bụng

tathuy23

Cuộc đời sướng hay khổ là do mình tự cảm nhận
BQT WEBSITE
Trong cỏ, cỏ thì tùy loại có hàm lượng khác nhau về protein, đường, chất xơ. Cỏ có thay thế hàm lượng Protein ngoài thị trường, Ở nhà mình thì mình hay cho nó ăn lá và hạt của cây keo lai. Cây keo lai hàm lượng đạm cũng khá cao khoảng 23.3%.

vincent

chuyên cản gà mỹ đẻn
nó chịu ăn là tốt đó chú, kiếm cỏ nào đạm nhiều và mềm trồng cho nó ăn, tiết kiệm đc kha khá tiền đó. bán chắn chắn lời

chungnt

Thành viên mới
Rau, cỏ cũng chỉ là nguồn phụ để bổ sung vitamin thôi bạn ạ. Gà không phải như trâu, bò, dê đâu mà chỉ có rau, cỏ mà vẫn lớn. Vẫn phải có, ngô, thóc, đỗ tương, bột cá. Nói chung phải có thành phần chất đạm và tinh bột thì gà mới tăng trọng được. Hehe, tóm lại cũng như ngưòi thôi mà, hôm nào chỉ ăn rau không thì chắc là tối đói không ngủ được đâu.