Gà ấp ngày 18 chết không nở, mong được các bác ý kiến?

• Thread starter VU VAN TU
  • Ngày gửi
Tình hình là cháu mới ấp trứng mini 200 quả. Mấy lần ấp rồi mà vẫn k đạt. Sau khi soi loại bỏ trứng k cồ, cứ ấp đến ngày gần nở là phôi lại chết, có khi mổ vỏ rồi cũng chết, mỗi lần đến 50 quả, mà cháu ấp có 130 quả. Các bác cho cháu hỏi là vì sao ạ. Cũng trứng đó cháu mang đi đến lò ấp trứng thuê thì họ ấp nở k sót quả nào, không có quả nào bị chết phôi khi gần nở. Nhiệt độ cháu để 37.7, độ ẩm 65%. Cháu mong được sự giúp đỡ của các bác các chú ạ. Cháu cảm ơn.

đằng sau là một vách 7cm ,4 quạt đẩy hơi nóng qua vách xuống dưới ,2 quạt kia là hút lên ,tạo ra một dòng đối lưu rõ ràng ,ảnh e nó đây ,tiện đây có gì còn thiếu sót mong các bác chỉ bảo thêm :):)

Cái vách sau của bác bằng lưới ak. E thì e để 3 bóng đèn ở dưới đáy. Rồi 2 quạt thổi lên nên chắc chỗ trứng bị thổi vào k tốt

Cái vách sau của bác bằng lưới ak. E thì e để 3 bóng đèn ở dưới đáy. Rồi 2 quạt thổi lên nên chắc chỗ trứng bị thổi vào k tốt
vách mình lấy tấm giấy bạc cách nhiệt làm thôi ,đơn giản thôi ,nhưng thấy hiệu quả ! Bóng ở đáy thì để bt nhiệt nó đã bốc lên trên oy ,e còn làm một quạt để đề phòng bên trên thừa nhiệt để xả ,nhưng khi sử dụng thấy bên trên luôn thấp hơn 0,1 lên e bịt luôn

Tình hình là cháu mới ấp trứng mini 200 quả. Mấy lần ấp rồi mà vẫn k đạt. Sau khi soi loại bỏ trứng k cồ, cứ ấp đến ngày gần nở là phôi lại chết, có khi mổ vỏ rồi cũng chết, mỗi lần đến 50 quả, mà cháu ấp có 130 quả. Các bác cho cháu hỏi là vì sao ạ. Cũng trứng đó cháu mang đi đến lò ấp trứng thuê thì họ ấp nở k sót quả nào, không có quả nào bị chết phôi khi gần nở. Nhiệt độ cháu để 37.7, độ ẩm 65%. Cháu mong được sự giúp đỡ của các bác các chú ạ. Cháu cảm ơn.
ban cho tôi hỏi là bạn ấp máy đảo tự động hay j ạ

Theo mình đọc. Bạn đang dùng bộ điều khiển của cne nếu là v5 thì bạn mang cái bộ đó ra ngâm vào nước. mua bộ của hãng khác về dùng. Lý do:
1: Điện áp mà cứ tậm tạch trên dưới 180v cái là máy reset lại sai số nhiệt độ. Nếu bạn không để ý kiểm tra thường xuyên là nướng trứng hoặc thiếu nhiệt ngay.
Ngày nào cũng phải cho nhiệt kế thủy ngân vào máy để kiểm tra sai số và cài đặt lại
2: hệ thống tạo ẩm và tạo nhiệt không hoạt động song song cùng một lúc. máy cứ mở tạo ẩm cái là tụt nhiệt độ máy kêu ông ổng rất điếc tai và không nên nhiệt trở lại được.
Nói chung mua mấy ấp về để mình tăng hiệu quả công việc và nhàn thân. nhưng ngày nào cũng phải kiểm tra nhiệt độ thì quá cực
Các máy ấp trứng đều ấp được từ ngày 1-15 nhiệt độ dao động từ 37-38.5 trứng vẫn phát triển. nhưng từ ngày 15 trở đi mà nhiệt cao quá 38 lâu là chết gà con
Mình ko để ý cái thùng ấp của bạn nhưng muốn làm kiểu gì, đặt nguồn nhiệt ở đâu thì không khí trong thùng ấp cũng phải thành vòng tròn( có nghĩa là nó phải sử dụng đi sử dụng lại cái nguồn nhiệt đã tạo ra chỉ thay đi một ít thôi) Làm theo kiểu máy của anh nhân ở huế trên youtube là rõ hình dung nhất

Vâng ạ. Để e ktra lại. E dùng v4 cne ạ. E dùng bộ đk nhiệt riêng ạ.

Vâng ạ. Để e ktra lại. E dùng v4 cne ạ. E dùng bộ đk nhiệt riêng ạ.
thế thì bạn nên xem lại cách bố trí nguồn nhiệt. bạn nên học theo cách của a nhân ở huế. kiểu máy đấy rễ điều nhiệt. còn lắp bóng chung 1 thì khó đều lắm. nó chỉ đảm bảo nhiệt độ ở vị trí đầu dò nhiệt thôi. những vị trí khác chết là phải

thế thì bạn nên xem lại cách bố trí nguồn nhiệt. bạn nên học theo cách của a nhân ở huế. kiểu máy đấy rễ điều nhiệt. còn lắp bóng chung 1 thì khó đều lắm. nó chỉ đảm bảo nhiệt độ ở vị trí đầu dò nhiệt thôi. những vị trí khác chết là phải
Bác cho e link của anh Nhân đó đc k ạ.

Zalo
Zalo Nè 0379706108, mình sẽ hướng dẫn bạn thật chi tiết, giúp bạn khắc phục lại chiếc máy ấp trứng

Back