Gà bệnh gì ?

• Thread starter nongdanpho
  • Ngày gửi
tôi có con gà chọi 5 tháng tuổi , nặng 2,4 kg ,buổi sáng thả ra thấy gà ,nông cổ dựng đứng

gà ho liên tục, thở rất nặng.da ngoài vẫn bình thường, không có biểu hiện tím tái, xin hỏi đó là bệnh gì?thuốc điều trị ? mong các bác giúp đỡ ,cám ơn nhiều/:eek:

cám ơn .lời góp ý thực tình.tôi định thế nhưng có anh bạn đến chơi bảo cứ cho uống tylosin là được ,tôi nghe theo ,hiện nay gà chưa chết .... đang đợi....

Ông bạn bảo cho uống tylosin là đúng rồi . Muốn nhanh hơn thì cho thêm tí Dexa
Nó ho dữ quá thì thêm chai tinh dầu khuynh diệp (cũng mua ở thú y) chích hay xịt vào mũi nó, hay thêm spamycin .
Mua thêm vitamin C trộn nước cho nó uống . Chăm kỹ hơn nữa thì mua thêm bich điện giải , các khoáng vi lượng tẩm bổ khi em nó phẻ phẻ lại
Còn vấn đề chăm gà đá thế nào thì tui ko rành , nhưng chỉ biết là gà đá tẩm bổ có phân lượng , kẻo nó mập quá thì toi.

Còn hỏi bệnh zi thì ng ta thường gọi chung là : nhiễm khuẩn đường hô hấp . Còn chính xác thì nhiu khê lắm !! Gà bạn là gà đá, vốn nó mạnh nên không dễ chết đâu , tiêm thuốc , uống thuốc thì có hy vọng cứu . Con gà thịt thì cắt tiết cho nó khỏe người:D

Last edited by a moderator:
nông dân thời đại mới

bệnh đấy có khả năng là do thời tiết thay đổi bác nên xem lại chuồng trại 1 tí, bệnh này tốt nhất là tiêm thuốc đặc trị đường hô hấp như: tylosin, genta,...pha thêm ít VTM C hoặc VTM b1 thì có khả năng bệnh sẽ khỏi

Back