Gà bị bệnh bỏ ăn đứng ủ rủ

• Thread starter nguyentricntv
  • Ngày gửi
Em mới nuôi gà mỹ lai 75%,cho em hỏi gà em được 30 ngày tuổi thì trong bầy có 1 con bị bệnh, triệu chứng là ăn ít rồi dần dần bỏ ăn luôn,đứng ủ rủ(Em phòng Newcastle roi)gà sục cân rỏ rệt.Lông xù lên,khoảng 10 ngày mới chết lúc chết nhẹ như bong bóng,phân gà em thấy cũng bình thường,rối sau vài ngày lại thêm 1 con nữa, cứ thế mà nay đã 2 tháng rồi mà lai thêm 1 con đang bị.(em vẫn nhốt chung lồng).Cho em hỏi đó là bệnh gì,chỉ em cách điều trị. Chào Thân ái!

Em mới nuôi gà mỹ lai 75%,cho em hỏi gà em được 30 ngày tuổi thì trong bầy có 1 con bị bệnh, triệu chứng là ăn ít rồi dần dần bỏ ăn luôn,đứng ủ rủ(Em phòng Newcastle roi)gà sục cân rỏ rệt.Lông xù lên,khoảng 10 ngày mới chết lúc chết nhẹ như bong bóng,phân gà em thấy cũng bình thường,rối sau vài ngày lại thêm 1 con nữa, cứ thế mà nay đã 2 tháng rồi mà lai thêm 1 con đang bị.(em vẫn nhốt chung lồng).Cho em hỏi đó là bệnh gì,chỉ em cách điều trị. Chào Thân ái!

Bác chắc có điều trị rồi nhỉ? Thuốc gì và hiệu quả ra sao?.
Triệu chứng Bác nói không điển hình lắm về bệnh gì?...Chờ thêm thông tin của Bác..^_^

nói chung la em cũng đã tiêm phòng rồi. thú thật bệnh đó là bệnh gì e cũng ko biết chi biết biểu hiện của nó như thế thôi. Cám Ơn Nha!

Ra quầy thuốc mua 1 gói Tylo-Dox về pha liều gấp đôi hướng dẫn sử dụng cho toàn đàn uống 3 đến 5 ngày đi bác!

Hic, tình hình là mấy con gà Thái chuối tuyết của mình cũng bị y như bạn luôn, trước khi chết nó ăn ít rồi từ từ không ăn -> chết ngay sau đó, gà thì ủ rũ, ít hoạt động như là bị cúm vậy, tình hình sụt cân rõ rệt, mình bế 2 em gà mái lên kích cỡ tương đương, em bệnh thì nhẹ hơn hẳn so với gà ko bệnh, khi chết thì gà nhẹ tâng, cứng cơ, mắt còn mở khi mới chết vài giờ ( chết oan quá >"< hu hu ). Mới chết hùi sáng 2 em nữa,huhu, ai giúp em với, kiểu này sắp đi hết 1 bầy rồi T__T

trong đàn gà, gà khoảng 5-10% gà bệnh thì mới gọi đàn bị bệnh, lâu lâu bị một con là do con đó bị yếu hoặc vv..vv. mấy con đó thì mang ra đạp chết bỏ. nếu nuôi thì nó là mấm bệnh lây cho con khác.

những bệnh đã có thuốc đặc trị của gà thì có nhiều loại và nhiều loại thuốc khác nhau , có cả loại tổng hợp chữa nhiều loại bệnh, em xin đóng góp ý kiến để giảm tỉ lệ bệnh tật ra đi của mấy chú gà cứ trái gió trở trời như sau :
_ muốn gà tăng cân khỏe mạnh thì sổ giun định kỳ
_ 1 tháng 2 ngày cho uống thuốc tổng hợp theo liều ngăn ngừa của nhà sx
_ 1 tháng kết hợp cho uống tỏi 1-2 lần
_ 1 ngày điện giải, ngày hôm sau nước thường, ngày hôm sau c vitamin, ngày hôm sau nước thường, có thể bổ sung xen kẽ khoáng
trên đây là cách nuôi của em sau khi đã ra đi 1 số em gà giống yêu thương mặc dù chỉ bằng 1 trận trở gió, hu hu

Gà nhà bạn iả phân bình thương bỏ ân ủ rũ rồi gầy yếu chết có thể là bị marek bạn phải tách riêng gà bệnh ra bệnh này ko có thuốc chữa lây lan chậm bạn phải tiêu hủy ngay con bệnh để tránh thiệt hại cả đàn. Tiêm phòng marek lúc 1 ngày tuổi

nếu con nào bị thì tách riêng hoăc cho nó về voi ông bà nó luôn.chứ nhốt chung vây những con khỏe củng bị chết oan luôn đó.có sống lại nó củng chậm lớn lắm.mà lai còn tốn bao nhiêu là tiên thuốc cho nó nữa chứ.đo là theo ý của mình.

up cho ai cần, topic hay :D, hữu ích vs người xem

--------

up cho bác, uppppp uppppppppp

Last edited by a moderator:
ga ban benh thuong hang roi.mua thuoc ngua thai.va mot hu thuoc bio-lyncos thu coi nha.ga nho thi nua vien thuoc ngua thai.ga lon thi mot vien thuoc ngua thai + bio-lyncos tim theo huong dan cua thuoc nha.chuc thanh cong

Lúc trước mình cũng đã gặp trường hợp này rồi. Lúc chết gà hầu như chỉ còn da với xương + bộ lông xù bên ngoài, nhẹ như bong bóng. Lúc gà mới phát bệnh ra tiệm thuốc tây 1 ống Becozyne, 1 ống C.
Gà trên 1kg thì tiêm 2cc Becozyne + 1 cc C

Lúc trước mình cũng đã gặp trường hợp này rồi. Lúc chết gà hầu như chỉ còn da với xương + bộ lông xù bên ngoài, nhẹ như bong bóng. Lúc gà mới phát bệnh ra tiệm thuốc tây 1 ống Becozyne, 1 ống C.
Gà trên 1kg thì tiêm 2cc Becozyne + 1 cc C
hết ko bạn

Back