Gà bị bệnh -- cần sự giúp đở ... khẩn cấp ------!!!!!

• Thread starter cockfight
  • Ngày gửi
Status
Không còn mở để tiếp tục thảo luận
[h=2]Gà bị bệnh -- cần sự giúp đở ...khẩn cấp ------[/h]
tình hình là bầy gà tre của mình đã bị bệnh này hơn 10 ngày, đã cho uống thuốc có sẳn ơ nhà mà ko hết, mọi người xin chỉ giúp cách chữa bệnh với......nhìn đàn gà rơi rụng dần mà xót cả người... bầy gà hiện tại còn khoảng 80 con ( đã chết trong vòng 10 ngày khoảng 40 con ),

- gà tre , tầm 1 - 2 tháng... gà nuôi nhốt chuồng lót cát, 3 ngày sàn cát 1 lần + phun thuốc ... có treo đèn úm gà buổi tối

- gà có những chịu chứng như trong ảnh và clip bên dưới....

(.. mũi chảy nước , mùi rất hôi, mắt thì sưng, lem nhem nước, có con mắt có bả đậu, gây mù mắt luôn...gà khó thở, ăn uống kém ...)

*** Lúc mới bệnh ( 4 ngày đầu ) có dùng thuốc Tri-Alplucine của Virbac, nhưng ko cải thiện gì ...

Tri-Alplucine

<tbody style="-webkit-box-shadow: none !important; ">
</tbody>

Bột kháng sinh hòa tan trong nước đặc trị CRD và kích thích miễn dịch
THÀNH PHẦN
Josamycin …...180 000 000 I.U.
Trimethoprim ……...….....100 g
Tá dược vừa đủ . ……......…1kg

</tbody>

*** 5 ngày gần đây thì dùng thuốc Marbofloxacin của Vemedim + Brohemxine , thấy có cải thiện chút ít nhưng vẩn còn bị nhiều ..

Dung dịch uống Marbofloxacin - Đặc trị bệnh ghép trên gà
THÀNH PHẦN:
Mỗi ml chứa:

Marbofloxacin..................... 25 mg
Propylen glycol vừa đủ .......... 1 ml

</tbody>

-----------------------

Mong các bạn nào có kinh nghiệm nhiệt tình giúp đở mình :

1- Đây chính xác là bệnh gì ? ( vì mình cũng đã tìm hỏi thì ko rỏ: CRD haysổ mũi truyền nhiễm... hay có bệnh gì khác ? )

2- Nguyên nhân chủ yếu bệnh ( chuồng trại + thời tiết + ăn uống ...? )

3-
Trị bệnh này như thế nào ? ( bạn nào biết phát đồ chữa trị cụ thể mong chỉ giúp vì mình thấy gà thường hay bị bệnh này là chủ yếu )

--- cho gà uống những thuốc gì ? ( thành phần thuốc hay tên thuốc cụ thể ,vì mỗi nơi bán có mỗi loại khác nhau)

--- cách uống như thế nào ? ( cái này thiệt là mình chưa rỏ lắm dù đã xem qua các bài viết trước, ví dụ cụ thể cho đàn gà tre nhỏ 2 tháng 50 con # 15 kg TT )

....
4- Phòng ngừa ra sao ?

***CÁM ƠN CÁC BẠN RẤT NHIỀU *****

<object style="width: 425px" height="350"><embed src="http://www.youtube.com/v/R8sCuALzLVw" type="application/x-shockwave-flash" width="425" height="350" style="-webkit-box-shadow: none !important; "></object>

bạn vào topic "hỏi gì đáp nấy' xem câu trả lời nhé

Status
Không còn mở để tiếp tục thảo luận

Back