Hỏi đáp gà bị bệnh ko hiểu lý do . mọi người chuẩn đoán bệnh dùm

• Thread starter Lê đại lộc
  • Ngày gửi
Xl mấy a e nhá ! cho mình hỏi này tí , đàn gà 400 con nhưng lại có vài con cho ăn xong đứng một chổ kêu liên tiếng chíp chíp , chân đứng run giống như lạnh lắm , nhưng mấy a e bit thời tiết này mak lạnh gì , gà mình 1thang20 ngày rồi . Mình nghi là CRD mak chưa đoán đúng bệnh nên chưa cho uống . Mong a e giúp đỡ xem bệnh gì . Cảm ơn a e nhé !

Xl mấy a e nhá ! cho mình hỏi này tí , đàn gà 400 con nhưng lại có vài con cho ăn xong đứng một chổ kêu liên tiếng chíp chíp , chân đứng run giống như lạnh lắm , nhưng mấy a e bit thời tiết này mak lạnh gì , gà mình 1thang20 ngày rồi . Mình nghi là CRD mak chưa đoán đúng bệnh nên chưa cho uống . Mong a e giúp đỡ xem bệnh gì . Cảm ơn a e nhé !
hãy bắt 1 con mà " khám nghiệm tử thi " - sau đó up ảnh các cơ quan nội tạng " bất bình thường " lên cho ae chuẩn đoán nhé !!!

gà thì chưa chết , chỉ bệnh lẻ tẻ vài con , đem đi mỗ khám thì tiếc quá ,nhưng đoán không ra bệnh thì chơi công thức này :

Tiêm kháng thể gà ( mình thường hay dùng K.T.G của hanvet) không có thì dùng kháng thể GUM cũng dc .

dùng kháng sinh sau :
Doxycyclin + enrofloxacin hoặc tilmicosil + florfenicol hoặc spectinomycin + lincomycin cho ăn vào buối sáng đồng thời hòa nước uống điện giải và glucose K - C , thêm vitamin B trợ sức
chiều thì dã tỏi nhuyễn lọc lấy nước cho uống , còn bã thì trộn vào thức ăn cho gà ăn luôn đừng bỏ phí
cứ 10 g tỏi chế vào 1 lít nước cho uống liên tục 3-5 ngày rồi cảm nhận .

Bài viết có nội dung tương tự

Back