gà bị bệnh lạ nhờ mọi người tư vấn giúp

• Thread starter tuan_thaibinh
  • Ngày gửi
em có nuôi một ít gà lai chọi mấy ngày qua thời tiết tại khu vực khá cao làm toàn đàn gà có biểu hiện ốm với những biểu hiện mà em không biết đó là bệnh gì, các biểu hiện của đàn gà như sau: gà bỏ ăn, uống nước ít, cơ cổ co rút mạnh như kiểu cố gắng đẩy một vật gì đó bị vướng xuống phía dưới, một số con có hiện tượng đi ỉa phân trắng, toàn thân ủ rũ 1 - 2 ngày thì chết khi chết có hiện tượng xùi bọt ở miệng.
em mới nuôi gà nên chưa biết bệnh này là gì mong các bác chỉ giáo giúp

gà em đã làm vacxin như New (3 lần ), Gum, Đậu, Marek, khi gà ốm em cũng đã mua thuốc cho uống nhưng những con cho uống thuốc lại chết nhanh hơn. em mới nuôi thiệt hại đầu tay nhiều quá mong các bác có kinh nghiệm chỉ giáo giúp

cách ly gà bệnh với gà khỏe đi bạn , đừng tiêm kháng sinh đang tiêu chảy tiêm kháng sinh nguy hiểm lam . xem lại thức ăn bạn cho ăn thử nha .

em có nuôi một ít gà lai chọi mấy ngày qua thời tiết tại khu vực khá cao làm toàn đàn gà có biểu hiện ốm với những biểu hiện mà em không biết đó là bệnh gì, các biểu hiện của đàn gà như sau: gà bỏ ăn, uống nước ít, cơ cổ co rút mạnh như kiểu cố gắng đẩy một vật gì đó bị vướng xuống phía dưới, một số con có hiện tượng đi ỉa phân trắng, toàn thân ủ rũ 1 - 2 ngày thì chết khi chết có hiện tượng xùi bọt ở miệng.
em mới nuôi gà nên chưa biết bệnh này là gì mong các bác chỉ giáo giúp
*hiện tượng gà bỏ ăn, có sỏi bọt ở miệng cũng có thể bị đậu trong yết hầu
*còn về phân trắng:
-phân trắng sáp-do ghép với thương hàn,bạch ly.
-tiêu chảy phân trắng thì do ghép với ecoli

Back