gà bi bệnh lạ xoài trân không di được mong các bác dúp dỡ

các bác ơi gúp em vời gà nhà e mắc bệnh rất lạ vừa buồn cười vừa thương con gà không hiểu sao chân ló lại xoài ra lúc đầu thì một bên sau cả hai bên di lại khó khăn có con còn không đi được đàn gà nhà em chỉ 100 con nhưng mắc 6 con gà nhà em được 30 ngày tuổi rồi không đi được nhưng để cám gần thì ló vẫn ăn không biêt ló bị bệnh gì và trữa trị thế lào dùng thốc gì trữa khỏi mong các bác gúp đỡ và chỉ bảo em cảm ơn rất nhiều
Done!

ôi dào, triệu chứng mà bạn đưa ra thì nhiều khả năng là bệnh marek rồi bạn nên tách những con bệnh ra sau đó sát trùng chuồng trại kỹ nha bệnh không có thuốc đặc trị đâu, chúc bạn thành công.

nhưng bác ơi em mổ con gà bệnh ra thì thấy nội tạng vẫn bình thường không có dấu hiệu của bệnh marek vì em thấy gan ,thận ,lách và thứ khác đều bình thường gan không to cũng không có lốt gì cả ?

nhưng bác ơi em mổ con gà bệnh ra thì thấy nội tạng vẫn bình thường không có dấu hiệu của bệnh marek vì em thấy gan ,thận ,lách và thứ khác đều bình thường gan không to cũng không có lốt gì cả ?

Thật sự mà nói nếu mổ ra, những người có chuyên môn mới phân biệt được gà đau hay không!

Có thể không bị marek thì bị bại liệt, gà ăn thiếu canxi.

Lưu ý : em nên viết đúng chính tả, hầu như bài nào em viết cũng sai chính tả tùm lum!

ah không đâu bạn ah bệnh marek thì thường là bại 1 chân sau đó đến 2 chân, bệnh tích thường xuất hiện rõ sau 1 thời gian, còn thiếu ca thường là bại 2 chân lun hà:lol:

các bác ơi đến em cũng không biết gà của em bị mắc bệnh gì lữa như mấy con bị xoài thì chết 3 con vì không ăn được còn những con nhẹ hơn thi đang khỏi rồi các bác cho em hỏi trường hợp của gà em như thế thì liệu có phải là bệnh marek không và liệu có thể lây sang cả đàn không em rất lo vì đây là gà trống để làm gà bố [mẹ]

Last edited:
haha, người ta là người Hải Dương nên âm tiết thế chứ không sai đâu các bác nhé. có âm n và âm L lẫn lộn.hihi, gà em cũng bị như thế...nhưng cũng ráng nuôi khi nào nó chết thì thôi, cũng thương lắm nhưng mà đành thôi...

Back