• Gà bị bệnh lạ???

Thảo luận trong 'Chăn nuôi' , 10/12/10

1. vnsaurieng Nhà nông nghiệp dư

Hôm nay ở đàn gà con 2 tuần tuổi xuất hiện tình trạng thế này mong các bác giúp: Đêm qua gà bình thường hôm nay có 1 con xuất hiện tìng trạng là tự nhiên toàn thân to hơn bình thường và người thì cứ như được bơm không khí vào( có phải bị phù không), đầu thì lúc nào cũng ngó lên trời, vậy cái này là gà bệng gì vậy các bác ơi

Đang tải...
    2. huynhtung

huynhtung Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      hai lúa
      trời đàn gà của anh bệnh quá trời vậy, em nghĩ anh nên mua gà khác mà nuôi mua nhầm gà bệnh không, nuôi tốn công sức tiền của nữa. Chia buồn cùng anh
      UP cho ai có kinh nghiệm giúp VNsaurieng với bà con ơi

3. vnsaurieng

vnsaurieng Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      cong nghe thong tin
      Không phải đàn gà cũ, cái này đàn mới, do gà mẹ ấp nở ra, được 2 tuần rồi lại bị, cứ như là bị phù vậy.

4. cantruong

cantruong Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      chan nuoi
      Coi chừng bị dịch tả!

5. gacon123

gacon123 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Kinh doanh
      Cái này chác bạn tự cho gà ăn, ko dùng thức ăn hỗn hợp phải ko? Gà ngó ngược đầu lên trời là do thiếu Vitamin hay khoáng gì đó mình ko nhớ rõ nữa. Bạn có thể ra cửa hàng thuốc thú y hỏi để bổ xung chính xác hoặc cho gà ăn thức ăn hỗn hợp trộn sẵn cho gà con sẽ khỏi.

6. hoclachinh

hoclachinh Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Giáo viên
      Cái này dân gian gọi là "bệnh cóc thổi": phù y chang như bong bóng. Mình đầy hơi, không ngó lên trời thì ngó đâu bây giờ?. Trước đây có nuôi và có bị (chỉ 1 - 2 con là cùng), lấy kim châm cho xì hơi sau đó tự khỏi. Không có chuyện gì đâu!

7. fatima

fatima Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      ở trọ trần gian
      Lấy kim châm vào chỗ nào hả bác? Châm bao nhiêu cái thì đủ? Bác làm ơn nói rõ cho anh em học hỏi thêm kinh nghiệm với! Thanks bác..

1 person likes this.
    8. hoclachinh

hoclachinh Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Giáo viên
      Châm trên mình, chỗ nào cũng được vì châm dưới da mà (giống như tiêm tụ huyết trùng vậy). Khi châm, nhớ khoét lỗ hơi to một tí. Nó có chảy tí máu và nước nhầy vàng vàng cũng đừng lo. Chỗ châm 1 - 2 ngày thì khỏi. Cứ nắn, vuốt nhẹ về phía chỗ châm để hơi xì ra. (Châm 1 - 2 lỗ cũng không sao).

3 thành viên thích bài này.
    9. khangphuloc

khangphuloc Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nông dân nghiệp dư
      cấp cứu

gà mình đc 1 tháng tuổi ăn ít hoi xu lông,bắt lên nghe kho khè. ACE ai biết cách trị giúp mình với.huhu

10. loantam

loantam Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Nông Dân
      gà bạn có thề là do môi trường thời tiết ẩm ướt nên bị vấn đề hô hấp. bạn nên úm gà buổi tối và bổ sung vitamine C. Vì gà còn nhỏ nên không thể tiêm được nên bạn có thể mua tylosin dạng bột về pha vào nước cho gà uống. Lưu ý khi nuôi gà con, vấn đề chính là gió lùa và thời tiết ẩm ướt . chuồng trại được đầu tư tốt thì tỷ lệ sống của gà con sẽ rất cao

11. cantruong

cantruong Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      chan nuoi
      Có thể bị cầu trùng + CRD.
      Nếu không điều trị kịp thời có thể giết chết hơn 80% bầy gà đó!