Gà bị bệnh Newcatcer nên tiêm thuốc nào là tốt nhât

• Thread starter Ngocduy
  • Ngày gửi
Đàn gà nhà em gần 100 con được khoảng 4 lạng 1 con hiện nay đang chết rả rích, e nghĩ đến là gà bị rù, gà đi ỉa phân hơi trắng va bị liệt, bac nào có kinh nghiệm tr

chết rã rích là chết sao vậy bạn ? chết rãi rác phải không . nếu gà ủ rũ , phân loảng , mà chết từ từ và bị liệt , có thể bị e.coli ghép với cầu trùng , chứ không phải BỆNH NEWCASTLE . BỆNH NEWCASTLE gà chết mau và lây lang nhanh lắm .

chết rã rích là chết sao vậy bạn ? chết rãi rác phải không . nếu gà ủ rũ , phân loảng , mà chết từ từ và bị liệt , có thể bị e.coli ghép với cầu trùng , chứ không phải BỆNH NEWCASTLE . BỆNH NEWCASTLE gà chết mau và lây lang nhanh lắm .
nhưng mà Bệnh cầu trùng thì nó phải ỉa phân đỏ có máu chứ, hay là nó chưa biểu hiện rõ phải không bác.mà với kinh nghiệm của Bác nên dùng thuốc nào là tốt cho em xin ý kiến với ạ
nhưng mà Bệnh cầu trùng thì nó phải ỉa phân đỏ có máu chứ, hay là nó chưa biểu hiện rõ phải không bác.mà với kinh nghiệm của Bác nên dùng thuốc nào là tốt cho em xin ý kiến với ạ
Vâng chết rải rác, đến hôm nay lại bắt đầu chế nhiều rôi em tiêm kháng thể KTG của Han vet rồi, ko biết tình hình thế nào nữa

Cầu trùng giai đoạn khởi phát , gà ủ rủ nhẹ thôi bạn , tới lúc nó phát mạnh là xuất huyết ruột non , và manh tràng t nó mới đi phân có máu , hoặc nâu đỏ .
thuốc cầu trùng thì có nhiều , muốn loại mắc thì mua baycox 2.5% của bayer hoặc avicoc shotcox của virbac , còn loại rẻ thì bio anticoc , bio quinoloc , bio coci33..........

uống cầu trùng thì bổ sung vitamin K, C để chống xuất huyết luôn

tối cho gà nhịn khát , sáng ra hòa thuốc cầu trùng cho uống liền mới hiệu quả .........

còn e.coli thì nó thuộc gram - , rất nhiều kháng sinh để bạn lựa chọn : mình thường dùng bio ampi-coli max ,
hoặc các thuốc kháng sinh phỗ rộng khác như , gentamycin + colistin hoặc flophenicol + doxycyclin hoặc enrofloxacin ......... trộn vào thức ăn , hoặc cho uống vào buổi trưa ..

tối thì trộn ít men tiêu hóa cho uống thêm , như biotic , navet-biozym........

sau 2-3 ngày điều trị thì nên bổ sung b-complex, vào khẩu phần ăn gà mau bình phục và kích thích gà thèm ăn ..

Back