• Gà bị bệnh, nhờ anh em cứu gấp !

Thảo luận trong 'Hội Chăn nuôi Gà' , 30/8/14

1. Binh An Nhà nông nghiệp dư

Chào cả nhà,

Nhờ anh/ em chỉ cách cứu đàn gà nhà em với. Đàn =100 chú, có làm vaccin đầy đủ, trọng lượng khoảng 1,3kg rồi, đang lớn nhìn rất ngon măt nhưng mấy hôm rày trời nắng lâu, mưa xuống nên sinh bệnh, em không biết bệnh gì. mong anh/ em giúp đỡ. Tình hình như sau:

Gà bỏ ăn, sốt cao, ko chảy dãi, mào, mặt bầm tím. Phân xanh + trắng. Sốt cao đến nỗi mắt đỏ lên, nhìn giác mạc màu không trong suốt mà chuyển sang mờ mờ. Con nhẹ 1-2 ngày thì chết, con nặng chết trong ngày lun. Khi chết thì tím tái, chân khô. Em đã tiêm kháng thể 3cc/con mà sáng nay kiểm tra thấy có thêm vài con lừ đừ , kiểu này chắc tiêu hết.

Anh/em nào giúp em với !

Đang tải...
    2. Khởi Sự Chăn Nu

Khởi Sự Chăn Nu BoCauThanhHong

Nghề nghiệp:
      Tự do
      Mình chưa gặp TH này nhưng nếu chết nhanh vậy chỉ có 1 trong 4 Bệnh : New, Gum, THT, Cúm. Nhưng gà 1,3kg chắc hiếm khi mắc GUm => chỉ còn Cúm, new, THT ! Tiêm KTG là kèm bổ sung vitamin là chuẩn nhất rồi ! Bên cạnh đó bác cố gắng tách riêng những con bệnh ra + phun sát trùng ! Tiếp tục theo dõi diễn biến biểu hiện gà !
      Chúc gà bác mau qua khỏi !
      Hóng các cao nhân !

3. Binh An

Binh An Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nong dan
      Cảm ơn bạn Khởi Sự Chăn Nuôi nhiều hén ! Mình đến Thú y người ta cũng nói là bị New, tiêm kháng thể rồi mà chưa thấy tình hình không khả quan mấy. Xíu nữa làm phát sát trùng chứ khâu này chưa làm , mình chỉ rải vôi không à.

Khởi Sự Chăn Nu thích bài này.
    4. Khởi Sự Chăn Nu

Nghề nghiệp:
      Tự do
      Gà bác bị lâu chưa? Thường thì e thấy lần đầu tiêm 2-3cc/con, sang ngày hôm sau, nếu có dấu hiệu hồi phục thì tiêm tiếp 1 liều nữa (có thể liều nhẹ hơn chút), tiêm khoảng 3 lần là sẽ ok

5. Binh An

Nghề nghiệp:
      nong dan
      Ah, gà mình bị 3 ngày rồi bạn, vậy mình tiêm thêm 1 liều nữa vẫn ok chứ bạn?

6. Khởi Sự Chăn Nu

Nghề nghiệp:
      Tự do
      bác tiêm mũi trc lâu chưa? và biểu hiện của gà ra sao? Có thấy đỡ hơn k?

7. nguyenhunghtra

nguyenhunghtra mưa buồn

Nghề nghiệp:
      xây dưng
      Sao bn ko mổ gà xem thử

8. Binh An

Nghề nghiệp:
      nong dan
      Minh mới tiêm cách 2 ngày-hum nay là ngày thứ 3, sáng ni kiểm tra hình như khá khá hơn rùi bạn ah. Tối ni quất thêm phát kháng thể nữa, hy vọng sẽ khá hơn.
      --- @ 31/8/14, Original Post Date: 31/8/14 ---
      Nói thực mình ngại cái khoản mổ xẻ lém, với lại mình mổ ra cũng hẻm biết. hjhj