Gà bị cảm xổ mũi!!!!???

• Thread starter alibabon
  • Ngày gửi
Nhờ các bác chỉ giúp em với ạ.
Đàn gà ta 500 con thả vườn nhà em, được 2 tháng tuổi rồi, trung bình thì 1kg/ con.
đã làm vacxin đủ rồi!
mấy hôm nay thì nắng nóng nên đàn gà nhà em bị cảm sỗ mũi, nget mũi, thở khó khăn, đứng ũ rũ, sốt, phân loãng trắng xanh đủ kiểu hết.
em đã cho uống thêm vitammin, điện giải mà vẫn ko hết.
em tìm đọc thì có vẻ như giống hô hấp mãn tính (nhưng ko có tím tái thôi)!
Em tính mua GENTA-COLENRM để chích và Maxflor 10% cho uống, E F L để nhỏ mũi kết hợp luôn.
nhờ các bác có kinh nghiệm giúp em với ạ, liệu dùng kết hợp 3 thuốc trên luôn đc ko?
đang dùng thuốc bệnh, mình kết hợp cho uống xen kẽ với vitamin+điện giải thì có ảnh hưởng, hạn chế gì ko ạ?
cảm ơn các bác nhiều lắm ạ!

<tbody></tbody>

Nhờ các bác chỉ giúp em với ạ.
Đàn gà ta 500 con thả vườn nhà em, được 2 tháng tuổi rồi, trung bình thì 1kg/ con.
đã làm vacxin đủ rồi!
mấy hôm nay thì nắng nóng nên đàn gà nhà em bị cảm sỗ mũi, nget mũi, thở khó khăn, đứng ũ rũ, sốt, phân loãng trắng xanh đủ kiểu hết.
em đã cho uống thêm vitammin, điện giải mà vẫn ko hết.
em tìm đọc thì có vẻ như giống hô hấp mãn tính (nhưng ko có tím tái thôi)!
Em tính mua GENTA-COLENRM để chích và Maxflor 10% cho uống, E F L để nhỏ mũi kết hợp luôn.
nhờ các bác có kinh nghiệm giúp em với ạ, liệu dùng kết hợp 3 thuốc trên luôn đc ko?
đang dùng thuốc bệnh, mình kết hợp cho uống xen kẽ với vitamin+điện giải thì có ảnh hưởng, hạn chế gì ko ạ?
cảm ơn các bác nhiều lắm ạ!

<tbody></tbody>
Bạn kiểm tra lại xem nước mũi có nhiều không? dịch nước mũi có mùi hôi ko và mặt có sừng ko?
Nếu có các biểu hiện trên thì là hen sưng phù đầu chứ ko phải hô hấp mãn tính, phác đồ điêù trị hoàn toàn khác.
Nếu hô hấp mãn tính (CRD) bạn ko nên dùng Maxflor 10% mà nên dùng sản phầm nào có Tylosin + Doxycycilne (vẫn kết hợp GETA-COLENRM kiểu sáng chiều) sẽ đem lại hiệu quả cao hơn.
Nếu bạn vẫn dùng phác đồ cũ chỉ cần dùng 2 loại kháng sinh đầu là đủ, không nhất thiết phải bắt gà để nhỏ mũi.
Chúc bạn thành công.

gà của bạn rất đơn giản , bạn ko cần phải lo lắng quá đâu
bạn ko cần dùng nhiều kháng sinh đâu. mà thiệt hại tiền và làm gà chết ko đáng có .
trước hết bạn mua thuốc giảm sốt , hạ nhiệt rồi đưa ks vào tránh làm gà bị sốc thuốc khi thân nhiệt đang cao
bạn cho uống thêm vitamin hay điện giải là tốt ko có gì
bạn tìm mua được nhóm ks chuyen dụng cho gà thì hiệu quả điều trị cao và ko làm tổn thương gà
đó là nhóm ks thế hệ mới timilcosin tên thương mại của nó là timico crd
bạn cho uống cái này trong vòng 2-3 hom là khỏi à. bạn ở khu vật nào vậy có gì dt mình chỉ chổ mua 0975307382
chúc bạn thành công

Gà bị CRD rồi bạn lên google gõ crd xem giống bệnh tích của bạn hk

Back