Gà bị cầu trùng mãn tính, nhờ các bác chỉ giúp !

• Thread starter Khởi Sự Chăn Nu
  • Ngày gửi
Nhờ các bác tư vấn giúp.
Đàn gà 200 con nhà e, lúc 20 ngày tuổi bắt đầu có dấu hiệu cầu trùng, e xài ESB3 3 ngày thì thấy ổn. Sau đó đến 46 ngày bắt đầu xuất hiện lại, lần này thực sự nan giải, cho đến hôm nay gà được 58 ngày, tức là đã bị hơn chục ngày rồi mà vẫn chưa khỏi. e đã xài Vinacoc, Tultrazuril coc, rồi đến novacoc, đến nay gà đã chết khoảng gần 1/3, điều đặc biệt là cách đây 4-5 ngày thì gà có dấu hiệu phục hồi khá tốt, tuy nhiên 2 hôm sau lại bắt đầu bị lại, phân sáp rất nhiều và 3 hôm nay lại tiếp tuc chết nhiều. phân vẫn sáp, ê đã dọn chuồng nhiều và phun thuốc sát trùng. Hôm qua e xài KTG mỗi con 1cc, không biết có ổn k ! Sao mà cầu trùng nó lại dai dẳng như vậy chứ! Thà con nào chết thì cứ chết đi cho xong , đằng này nó cứ lẽo đẽo mãi, mệt mỏi quá các bác ạ ! Có bác nào gặp TH như e chưa ! CHo e xin ý kiến với ! Có khi lứa sau chuyển sang nuôi gà Đỏ thôi, sợ cái vụ gà thả vườn lắm rồi !

gà bạn ko phải bị cầu trùng mà khả năng bị TH rồi,bạn cho uống men T H &flo fenicolđồng thời giảm chế độ ăn

gà bạn ko phải bị cầu trùng mà khả năng bị TH rồi,bạn cho uống men T H &flo fenicolđồng thời giảm chế độ ăn
Tụ huyết trùng hả bác ! E quan sát khi chết gà k bị tím, mào cũng k tích nước

Back