Gà bị chê nhiều lông

• Thread starter hoangphu71
  • Ngày gửi
Gà mình đạt 2kg rồi, kêu lái vô mua thế là bị chê gà sao nhiều lông thế, trả giá thấp so với mấy người nuôi xung quanh ( gà những hộ nuôi xung quanh lông có vài cộng). Không biết chỗ mọi người có như vậy không? hay do chỗ mình chuộn gà lông ít? chắc cắt cho gà trụi lông quá,hehe. Ai có kinh nghiệm cho mình vài ý kiến, để xuất hết lứa này thuận buồm xui gió, vô bị chê thấy nản quá

Last edited by a moderator:
Người đời có câu: "đắt thì trở thành quế, khi ế trở thành củi..!" là vậy.
Hiện giờ giá gà thấp, nên mới vậy. Chứ ai lại đi chê gà nhiều lông...???
Gà nhiều lông, ăn có khi ngon hơn...vì chúng ít mỡ ở da & dai hơn.

Ôi chao ơi!!!
Đúng là nuôi gà thả vườn ...muôn màu ...vui nhỉ?
Nơi thì gà lông ít, lông chậm.......CHÊ
Nơi thì lông trụi..........................CHÊ
Nơi thì nhiều lông......................CHÊ luôn!

Nhưng các bạn nuôi cũng nên lưu ý, có những loại con giống khi xuất bán bộ lông nó bờm xờm, không có sát da, nhìn bự chà bá mà nhẹ hều à. Trường hợp này Tigon có gặp rồi, ...túm lại là nông dân cứ bị con buôn nắm đầu xoay mòng mòng :p :p :p
Gà nhà bạn giờ chịu thôi chứ làm gì được nữa. Nếu có hàng quán hay nhà hàng tiệc cưới, làm thịt giao cho họ cho xong. Mốt nuôi nữa nhớ nghiên cứu giống phù hợp nhé!

Mà khônh biết khẩu phần bạn cho gà của bạn ăn gồm những thành phần gì? Tại gà mình thì lông te tua luôn nên muốn cho nó mọc lại. :D

nghề của nó mà,chê tới chê lui để bớt vài giá. gà đẹp nó cũng chê, nói chung kiểu gì nó cũng chê được thôi

:Bash::Botay::Haha::Haha:sặc sặc, cười, cười cười một nụ cười đắng ngắc. thương lái! ta hận mi nhưng mà mi đừng bỏ ta hic hic (may quá, em chỉ nuôi tối đa 500 con gà, công tác cho đầu ra em đã xông pha gỏ cửa xin số khắp các nhà hàng, quán ăn, dịch vụ cưới hỏi, bạn hàng gà ngoài chợ, bạn bè... ở trong xã và mấy huyện lân cận từ lúc gà của em nặng khoảng...... 900gr
thêm nữa gà mới bắt về nuôi là em đã oánh tiếng cho cả làng trên xóm dưới biết rồi, đừng tưởng nhỏ lẽ mà chê nha, đến khi sắp bán họ thì nay xuống mua 1 con, mai 2 con,.mốt 1 con..coi vậy mà củng thanh lý được vài chục con á!):p:p

Người đời có câu: "đắt thì trở thành quế, khi ế trở thành củi..!" là vậy.
Hiện giờ giá gà thấp, nên mới vậy. Chứ ai lại đi chê gà nhiều lông...???
Gà nhiều lông, ăn có khi ngon hơn...vì chúng ít mỡ ở da & dai hơn.

Giá gà thả vườn chỗ tôi....to nhỏ, ít lông, nhiều lông....đang bán giá 85k bác nhé .....giờ ko có mà bán....dân chuyển sang ăn vịt....chờ gà..

bán thì chê õng chê chê ẹo, gà xấu thịt không ngon không dai ,vậy chứ cho thì khen ngon nức nở cho mà xem.
tôi quá quen thuộc với cãnh này rồi,người đời mà, đó cũng là chiêu bài của thương lái

Thương lái mua của mình thì chê xuống dưới địa ngục còn bán cho mình họ khen lên tận mây xanh.

"Đắt thì Kê thành Phụng, Ế thì Phụng thành Kê"....... Gà nhiều lông không ảnh hưởng gì hết, nhưng nhìn vào không thấy bắt mắt bằng gà ít lông. Gà ít lông nhìn vào thấy toàn là thịt, nên nhiều ngừơi thích . Thế thì bạn chọn gà nòi lai nuôi. Khi nhìn vào thấy thịt rắn chắc thế là Ok he he

Gà mình đạt 2kg rồi, kêu lái vô mua thế là bị chê gà sao nhiều lông thế, trả giá thấp so với mấy người nuôi xung quanh ( gà những hộ nuôi xung quanh lông có vài cộng). Không biết chỗ mọi người có như vậy không? hay do chỗ mình chuộn gà lông ít? chắc cắt cho gà trụi lông quá,hehe. Ai có kinh nghiệm cho mình vài ý kiến, để xuất hết lứa này thuận buồm xui gió, vô bị chê thấy nản quá
bạn bị ông thương lái lừa gạt rồi.
gà lớn nhanh hay chậm là do ăn nhiều hay ít nhưng tốc độ mọc lông thì chỉ phụ thuộc vào thời gian nuôi: gà già thì mới có nhiều lông và bộ lông mới đẹp. nuôi nhốt chất hẹp thì lông gà xơ xác, trụi thùi lụi do cắn mổ nhau, nuôi thả vườn rộng thì lông dài óng mượt mà.
gà của bạn nhiều lông hơn người ta chứng tỏ thời gian nuôi lâu hơn -> thịt săn chắc ngon hơn

cảm ơn các bạn nhiều, nghe những ý kiến của các bạn thấy tự tin hơn xíu, xin chia vui với các bạn là mới có người vô mua giá 80k /kg nhưng mà mua có 1 con, hehe, nhưng dù sao thấy cũng vui, thanks các bạn đã góp ý

Chuyện bình thường ở xã, bầy gà vừa rồi của mình nuôi gà ra lông thấy mê luôn ko con nào bị trụi hết, bọn thương lái vô chê gà uống kháng sinh nhiều quá bị bung lông, bó tay, mình nuôi gà biết bao nhiêu năm nay mới nghe được uống KS nhiều bị bung lông

Hihihi may bac noi mac cuoi qua!ga nhieu long la giong ga luong phuong .minh du hay jdabaco.. Con ga ko co long la giong ga noi hay goi la ga choi du co nuoi long di nua cung it long ..ma ga noi thi thit thom ngon dai nen dc ua chuon.nhu minh o khu vuc khanh hoa thi ga nhieu long ho ko an va che gia rat thap

Back