gà bị chết... hẹlp

• Thread starter hoangphivuvuv
  • Ngày gửi
gà đơưc 65 ngày. Dưới da cổ bị phì thành bong bóng bỏ ăn mỗi ngày chết khoang 6 con. xin chỉ cách chữa bênh. Xin cứu em với.

Tôi thấy bạn tham gia diễn đàn này cũng vài tháng rồi mà bạn viết
Dưới da cổ bị phì thành bong bóng
các bài đăng hướng dẫn mổ khám đã có mà bạn nói như vậy thì thật là khó cho chúng tôi quá. Đó có thể là do gà uống nhiều nước hoặc tích khí. Nhưng theo tôi gà nhà bạn có thể bị Gum ghép E.coli. Bạn xem cách chữa như dươi đây nhé:
http://agriviet.com/threads/benh-gumboro-benh-sida-o-ga.210435/#post-689981

Last edited by a moderator:
Tôi thấy bạn tham gia diễn đàn này cũng vài tháng rồi mà bạn viết

các bài đăng hướng dẫn mổ khám đã có mà bạn nói như vậy thì thật là khó cho chúng tôi quá. Đó có thể là do gà uống nhiều nước hoặc tích khí. Nhưng theo tôi gà nhà bạn có thể bị Gum ghép E.coli. Bạn xem cách chữa như dươi đây nhé:
http://agriviet.com/threads/benh-gumboro-benh-sida-o-ga.210435/#post-689981
vâng. Không chỉ ở cổ mà cả phần ức cũng phì bong bóng.

Bị cóc thổi - lấy kim chít hút không khí ra

Nhốt lại - dưởng cho tốt - hy vọng qua cơn bạo bệnh

Nguyên nhân là do con cóc nó cắn - kiếm mà bắt mấy con cóc già ấy

các pro - ko biết à - em ở xì phố - xin mạn phép nói ra - em chỉ giúp người bị thôi - khỏi ném đá các pro nhé !

còn chuyện nó cắn thế nào - nó thổi thế nào - thì xin miển chất vấn vì em củng chưa từng chứng kiến - em chỉ gặp khi con gà bị vậy thôi - người lớn nói lại thì em củng nói lại như vậy - và biết là bị cóc thổi - lý giải vì sao thì có ai chứng kiến mới biết được

trong dân gian chắc củng có người chứng kiến rùi - nên mới biết nguyên nhân - và truyền lại kinh nghiệm - thôi nhé !
Còn con cóc to cắn con gà con thì em đả chứng kiến - nó ngậm ko hết thì nó ngậm cái cánh con gà con - ếch ăn vịt thì cóc củng ko từ những bé gà con

P/S : cái này nói thật chứ ko nói trạng - vì liên quan đến mạng con gà - em chỉ nói trạng mấy việc làm công cốc ngỡ ra mới biết mình ngu mà thôi !

Last edited by a moderator:
Phải phù bong bóng từ diều lên đầu y như mình bơm hơi không

đúng rồi đó anh. Em không biết bị gì nữa. Chữa như thế nào và có ảnh hưởng gì tới con gà không,
Gà bị mazet rồi hình như không chữa dc

Back