gà bị đau mắt mọi người giúp với.

• Thread starter nuoigakhoinghiep
  • Ngày gửi
tình hình la gà e 70 ngay tuổi có vài con mắt bị nổi bọt bong bóng.chảy nước mắt.ra thú y tả bệnh rồi ban cho lọ thuốc về nhỏ hoài ma k thấy hết.ace nào gặp trường hợp này rồi chỉ giúp e với.e cảm ơn.

Ngày 3/8/14 bạn tuan_thaibinh có chỉ bạn nhiều loại như vậy.....
( với những triệu chứng bác kể rất khó để chuẩn đoán được chính xác bệnh bác ak
- gà không đi được nằm một chố có thể bị Gum (sốt cao nên thường nằm bẹp một chỗ); có thể bị Marek (viên dây thần kinh vận động nên gà bị liệt không đi được); có thể do đi ỉa mất nước nhiều nũng dẫn đến yếu gối teo chân gà không đi được
- Gà bị xưng một bên mắt trong có nước theo t đó là bệnh Coryza bác có thể sử dụng các loại kháng sinh hoặc thuốc chứa các loại kháng sinh sau để trị: Ampicillin, Stretomycin, kanamycin, Neomycin, Spiramycin, Tylosin, Chlotetrasol, Suldiazol, Polysul, Tetramidan, Bencospira, Gentamox, Biotex, Biocolistin, Ampicolistin.
với một số kinh nghiệm chúc bác thành công. Lần sau hỏi bệnh bác nên miêu tả rõ hơn hoặc có chụp thêm ảnh nữa đề mọi người tư vấn sẽ đạt hiệu quả cao hơn.)

Tới hôm nay là 12/9/14 mà bệnh gà của bạn vẫn chưa hết à,, có giãm một số con nào ko vậy bạn....đã một tháng rồi phải có kết quả như thế nào đối với bầy gà của bạn ko vậy.
Bác sĩ thú y và các bạn chăn nuôi gà thịt vào giúp bạn ấy một tay đi.

Ngày 3/8/14 bạn tuan_thaibinh có chỉ bạn nhiều loại như vậy.....
( với những triệu chứng bác kể rất khó để chuẩn đoán được chính xác bệnh bác ak
- gà không đi được nằm một chố có thể bị Gum (sốt cao nên thường nằm bẹp một chỗ); có thể bị Marek (viên dây thần kinh vận động nên gà bị liệt không đi được); có thể do đi ỉa mất nước nhiều nũng dẫn đến yếu gối teo chân gà không đi được
- Gà bị xưng một bên mắt trong có nước theo t đó là bệnh Coryza bác có thể sử dụng các loại kháng sinh hoặc thuốc chứa các loại kháng sinh sau để trị: Ampicillin, Stretomycin, kanamycin, Neomycin, Spiramycin, Tylosin, Chlotetrasol, Suldiazol, Polysul, Tetramidan, Bencospira, Gentamox, Biotex, Biocolistin, Ampicolistin.
với một số kinh nghiệm chúc bác thành công. Lần sau hỏi bệnh bác nên miêu tả rõ hơn hoặc có chụp thêm ảnh nữa đề mọi người tư vấn sẽ đạt hiệu quả cao hơn.)

Tới hôm nay là 12/9/14 mà bệnh gà của bạn vẫn chưa hết à,, có giãm một số con nào ko vậy bạn....đã một tháng rồi phải có kết quả như thế nào đối với bầy gà của bạn ko vậy.
Bác sĩ thú y và các bạn chăn nuôi gà thịt vào giúp bạn ấy một tay đi.
thanks bac nha.gà e mới bị thôi.đang tìm cách chữa mà k hết.gà đi lại và an uống bình thường e nghĩ chắc là coryza rồi.mắt gà chỉ bị nổi bọt nhu hình thôi chứ k sưng.mà bệnh này nên dùng thuốc tiêm hay dùng thuốc nhỏ vậy.e thấy may con bị bệnh no ăn hoài mà k lớn.lo quá.
cái này là bị coryza nha bạn
thanks bac nha

Vậy hiện giờ là đang giảm bệnh nhiều rồi phải ko bạn....
Tổng đàn bao nhiêu con bị như thế" và giảm được bao nhiêu con hết rồi bạn..
Hiện giờ còn lại bao nhieu con bị vậy,và bao nhieu ngày từ hồi bị bệnh vậy.

Vậy hiện giờ là đang giảm bệnh nhiều rồi phải ko bạn....
Tổng đàn bao nhiêu con bị như thế" và giảm được bao nhiêu con hết rồi bạn..
Hiện giờ còn lại bao nhieu con bị vậy,và bao nhieu ngày từ hồi bị bệnh vậy.
có khoảng 6 con bị và để ý thấy những con bệnh vẫn ăn uống bình thường nhưng trọng lượng thì không tăng.bác có thuốc nào trị hết bênh này cho ê cai tên đầy đủ đi e ra thú y mua về trị thử xem sao.

Tập tèn ko dám múa rìu qua mắt thợ,thôi riêng mình có xài loại này trị đúng cái loại bệnh của bạn, FLAGYL 250mg hoặc 500mg vỉ 10 viên,gà con nào bị mỗi ngày cho một viên, uống liên tục bốn ngày, sau gần 1 tuần có kết quả ok.....
Đây là loại thuốc TK chuyên trị chim gà kiểng của tk...
Nên gà thịt ko ngại để thử ha bạn....chúc gà mau khỏe .

Last edited:
Tập tèn ko dám múa rìu qua mắt thợ,thôi riêng mình có xài loại này trị đúng cái loại bệnh của bạn, FLAGYL 250mg hoặc 500mg vỉ 10 viên,gà con nào bị mỗi ngày cho một viên, uống liên tục bốn ngày, sau gần 1 tuần có kết quả ok.....
Đây là loại thuốc TK chuyên trị chim gà kiểng của tk...
Nên gà thịt ko ngại để thử ha bạn....chúc gà mau khỏe .
ua de e ve tim mua loai thuoc nay tri thu xem.thanks bac nha

bị ít vậy mua thuốc nhỏ mắt của người loại 2-3K/chai chứa floraphenicol thi phải, nhỏ 2-3 lần là hết.

bạn mua thuốc nhỏ mắt người về nhỏ là hết liền hà mua loại 2-3k một chai là ok rồi

Back