gà bị dịch tả, phải ngưng nuôi bao lâu

• Thread starter tlydansolongho@gmail.com
  • Ngày gửi
chào các bạn, cho tôi hỏi phải ngưng nuôi gà bao lâu mới sạch hết con virut tả đó bà con
chuồng nuôi của tôi đã nuôi được 4 lứa rồi, nền trấu và cát
khoảng 2 tháng nữa mình nuôi được không cả nhà
mình cào hết trấu và lớp cát ra
sau đó đổ cát và trấu mới lên
phun xịt sát trùng thật kỹ
như vậy có ổn không bà con,
mong các bác nhiệt tình chỉ giúp tôi để học hỏi thêm nhiều kinh nghiệm nuôi

chào các bạn, cho tôi hỏi phải ngưng nuôi gà bao lâu mới sạch hết con virut tả đó bà con
chuồng nuôi của tôi đã nuôi được 4 lứa rồi, nền trấu và cát
khoảng 2 tháng nữa mình nuôi được không cả nhà
mình cào hết trấu và lớp cát ra
sau đó đổ cát và trấu mới lên
phun xịt sát trùng thật kỹ
như vậy có ổn không bà con,
mong các bác nhiệt tình chỉ giúp tôi để học hỏi thêm nhiều kinh nghiệm nuôi

diễn đàn này sao trầm lắng quá, không có ai tư vấn giúp mình hết

Mình nghe nói khoảng 2 năm là chắc cú, trong thời gian đó vẫn cứ sát trùng định kỳ.

sao lâu vậy bạn, mình định khoảng 2 tháng được kg, mình cào hết trấu và cát ra thay nền mới vậy không biết có an toàn kg nữa

Mình nghe nói vậy thôi à, thấy mấy người nuôi bị xong, cũng nghỉ vài tháng nuôi lại, thấy đa số lại bị dính tơi tả, mình sợ cái này lắm! Sắp tới mình cũng định bắt gà ta (gà tàu vàng) về nuôi làm mái rồi cho lai với trống nòi làm gà giống nuôi thịt rồi tạo nguồn con giống bán lẻ tẻ, không biết thế nào đây!

uh, chúc bạn thành công
cảm ơn bạn đã tư vấn

từ 2-3 tháng là có thể nuôi lại đc rồi bạn ơi,phun sát trùng rãi vôi....nói chung là làm nên chuồng lại là ok ak.....lứa sao ráng làm vacxin cho kỹ hơn và lựa chọn hãng phù hợp hơn bạn nhé.chúc bạn thành công

Mình nghe nói vậy thôi à, thấy mấy người nuôi bị xong, cũng nghỉ vài tháng nuôi lại, thấy đa số lại bị dính tơi tả, mình sợ cái này lắm! Sắp tới mình cũng định bắt gà ta (gà tàu vàng) về nuôi làm mái rồi cho lai với trống nòi làm gà giống nuôi thịt rồi tạo nguồn con giống bán lẻ tẻ, không biết thế nào đây!
Bác đi con đường mà tôi đã đi 1 năm hơn rồi , cách tạo giống thì khác nhưng cùng hướng đến những con gà có sức đề kháng cao, 1 phần dựa vào gà nòi , ông minh dư cũng vậy nhưng ổng theo hướng công nghiệp tạo ra những con gà ta lai nòi siêu đẻ ko ấp theo pp chọn lọc tự nhiên , mình đi theo hướng khác chứ hướng này thì thương trường khốc liệt lắm

Back