Gà bị gì???

• Thread starter levuong79
  • Ngày gửi
Các Bác cho E hỏi chút!
Nhà có nuôi 1 ít gà ta thả vườn nhưng không hiểu sao những ngày gần đây mỗi sáng thức dậy là có 1 đến 2 con gà con từ 10 ngày tuổi trỡ lên bị sụi 2 chân không thể đi được.
Bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp nhé!
Thành thật cám ơn!
Thân!

Các Bác cho E hỏi chút!
Nhà có nuôi 1 ít gà ta thả vườn nhưng không hiểu sao những ngày gần đây mỗi sáng thức dậy là có 1 đến 2 con gà con từ 10 ngày tuổi trỡ lên bị sụi 2 chân không thể đi được.
Thành thật cám ơn!
Thân!
bác chỉ kể có vậy thì bó tay luôn.....

Các Bác cho E hỏi chút!
Thành thật cám ơn!
Thân!

Những con như vậy kg thể nào chữa được nữa, nhưng đừng để những con sau bị tương tự, bạn ra tiện thuốc thú ý mua lấy 1 bịch premix gồm các vitamin B1, B2, B6,B12... và khoáng chất Fe, Cu, Ido, P ,S,C... về trộn vào thức ăn cho gà. vì gà của bạn thiếu cá chất khoáng đặc biệt là Phos, Caxi.:D

Thân,

bác kể ít triệu chứng quá lên cháu không rõ là bệnh gì nhưng bác lói thế cháu cũng hiểu một chút chắc chắn niên đến khớp có thể gà bác bị 1 trong 2 bệnh sau đây một là thiếu can si 2 là bệnh reovirus cháu cũng chưa gặp trường hợp lày lên ko biết trữa thế lào .nhưng cháu nghĩ là bác phải cho gà uống khoáng cansi và bô sung vitamin để có sức đề kháng chống các bệnh bội nhiễm và bác phải cách li những con bị bệnh ra và sát chùng sạch sẽ mong bác thành công

Last edited:
Các Bác cho E hỏi chút!
Thành thật cám ơn!
Thân!
bác coi gà con có bị con gi cắn nó không? nếu không thì gà thiếu dinh dưỡng.
bác mua ADE và electrolyte .pha cho gà uống. bác nên nhốt gà mẹ va gà con lại. để dễ chăm sóc.

Các anh hay thật.Em rất ngưỡn mộ long nhiệt tình của các a.nếu như có cơ hội ,các anh cho em gặp mặt để học hỏi thêm nhé.em nghĩ sao mấy anh không nghĩ nhưng người nuôi gà như chung ta không gặp nhau tận mặt để chia sẻ .Em nghĩ như vậy chăc sẽ tốt lắm ha.giống như là định kỳ vậy.Sau mỗi lứa gà hay là nữa năm ..vv..em nghĩ như vậy chắc chắn là ae chúng ta đều sẽ giàu to cho ma xem

Back