Hỏi đáp Gà bị nhắm mắt

Chào cả nhà Agriviet!
Cho em hỏi: em có nuôi 1 đàn gà gần 2 tháng tuổi ăn uống bình thường mà có vài con thỉnh thoảng cứ nhắm mắt lại, em cho uống ks Tylosin đã 5 ngày rối mà không bớt, nhờ anh em tư vấn giùm gà như v6a5y bệnh gì và cách điều trị, thanks cà nhà!

bạn cho ăn gì mau lớn thế . gà mình củng đc 2 tháng máy ngày mà kon nào to nhất cũng 7 lạng àh ,
mình cho ăn lúa + thức ăn con cò + lúc rảnh mình đào mối cho ăn thêm, tại giống gà này là gà đá độ bạn, trạng trên 3kg lận, mình nuôi vậy là cũng hơi chậm đó, có ông bạn nuôi 2.5 tháng là 1.5kg rồi, ah mà bạn đang nuôi gà gì?

Last edited:
sax , vậy bạn nuôi giống này bán thịt cũng ngon đó .
gà đá độ nuôi thịt chết con gà luôn đó =)) còn gì giá trị nữa
======
nhìn gà đẹp quá
======
gà mình cũng rứa, như là lâm bệnh cái xuống sức luôn, mặc mào thì ko còn màu đỏ, mà nó nhạt, hay nhắm mắt, mà ăn uống thì cũng dư lắm.. cho nhốt cho uống vitamin,điện giải mà ko hết.. nó cứ vậy hoài.

sax , vậy bạn nuôi giống này bán thịt cũng ngon đó .
nuôi thịt sao bán, gà này 1 tháng tuổi giao động từ 500k-1000k 1 con đó bạn tùy vào giống bố mẹ nhập, f1,và phải rặc 100%,tình hình hôm nay đã có 2 con nằm 1 chổ, help me!Đã ra đi 2 con buồn quá, help me!

gà của anh bị iêm nhiễm hô hấp cấp tính rùi , anh có bán lại không ? ( vì k dám nhận chữa dùm) nếu bán thì em sẽ ráng chữa vì em cũng nuôi gà peru và mới trị hết nhờ gửi ông anh hì

gà của anh bị iêm nhiễm hô hấp cấp tính rùi , anh có bán lại không ? ( vì k dám nhận chữa dùm) nếu bán thì em sẽ ráng chữa vì em cũng nuôi gà peru và mới trị hết nhờ gửi ông anh hì
bạn biết thuốc gì trị thì chỉ mình với, mình ko bán đc vì bầy gà này là tâm huyết của mình,

Back