Gà bị phân sáp màu nâu

• Thread starter hoangphu71
  • Ngày gửi
Mình nuôi gà có vài con bị phân sáp lúc 7 ngày tuổi, có mua thuốc cầu trùng trị tới nay gà đã 21 ngày tuôi ( lúc đầu xài thuốc VMD, hiện tại đang dùng Bio-anticoc),nhưng vẫn chưa hết hẳn, bạn nào có kinh nghiệm chỉ giúp với, thấy mà bực mình quá.

Trộn men tiêu hoá tầm 5ngày nếu thấy phân bình thường thì thoi. Còn phân vẫn sáp thì dùng BIO-ANTICOC cho uốn hoặc trộn thức ăn liên tục 3 ngày, sau đó nghỉ 2 ngày, rồi dùng tiếp 2 ngày.

nếu xài hai loại đó chưa phê thì xài thử Toltrazuril đi bạn cái này liệu trình điều trị 2 ngày là ok tuy nhiên chỉ có tác dụng trên cầu trùng thôi nha sau 2 ngày ko thấy bớt thì dùng amox kết hợp colistin và men tiêu hoá với liệu trình 3 ngày nha

tại sao amox +colistin +men tieu hóa lại có thể diệt được cầu trùng nhỉ ? bạn giải thích cho mình dk ? xin cám ơn

tại sao amox +colistin +men tieu hóa lại có thể diệt được cầu trùng nhỉ ? bạn giải thích cho mình dk ? xin cám ơn

có thể vì do nhiễm E.coli nên điều trị bổ sung. Muốn thanks các bạn đã trả lời cho mình, mà tìm hoài ko thấy chỗ nào thanks. Cam ơn các bạn đã giúp nhé^_^

ah ko ban ag mình xài toltrazuril trị cầu trùng còn amox+colistin là để điều trị dự phòng bạch lỵ và ecoli

ah ko ban ag mình xài toltrazuril trị cầu trùng còn amox+colistin là để điều trị dự phòng bạch lỵ và ecoli
bạn xài toltrazuril của hãng nào vậy ,mình đang xài của hàn ko biết có ok ko ?

MÌnh mới nuôi 500 con củng đang bị tình trạng ỉa phân sáp, nhưng dùng tùm lum thuốc không bớt, chán quá sẽ thử nghiệm các cách như các bác chỉ xem.

nếu có máu nữa là bị cầu trùng . dùng super cox cua năm thái tốt hơn nhưng hơi đắt

Back