gà bị phù đầu rồi chết

• Thread starter ngoc_trieu2013
  • Ngày gửi
ae cho mình xin hoi ? gà nhà bạn mình tự nhiên bị phù đầu rồi dần dần chết . cho hỏi có cách nào trị không ,xin cảm ơn

gà bạn mắt có đỏ và chảy nước mất không? gà xù lông, bước chân đI chậm chạp, tiêu chảy phân ít nước nhiều
trong bầu diều toàn là nước, gà sốt thân nhiêt cao ??????

--------

gà bạn mắt có đỏ và chảy nước mất không? gà xù lông, bước chân đI chậm chạp, tiêu chảy phân ít nước nhiều

Last edited:
Bệnh sưng phù đầu

ae cho mình xin hoi ? gà nhà bạn mình tự nhiên bị phù đầu rồi dần dần chết . cho hỏi có cách nào trị không ,xin cảm ơn

Nếu gà có thêm những triệu chứng sau đây thì gà bạn của bạn bị bệnh sưng phù đầu rồi:
- Gà ủ rủ, ăn ít, chảy nước mắt nước mủi ban đầu lỏng sau đó đặc dần.
- Viêm kết mạc mắt, viêm xoang, sưng phù đầu to...
Bệnh này tỷ lệ chết rất cao do gà bỏ ăn, kiệt sức, khó thở và viêm phổi năng.
Điề trị: sử dụng các loại kháng sinh nhóm Quinolon Đặc biệt là kháng sinh Enrofloxacil
Như thuốc tiêm Lincospectojet của hảng Greenvet tiêm cho gà với liều 0.2 ml/kg/ngày. Tiêm liên tục 3 ngày ....
Sử dụng kết hợp với thuốc Ampicol của hảng vemedim, sử dụng 1g/10kg/ngày, sử dụng liên tục 3 ngày....
Hai thuốc này uống cách nhau từ 8 - 12 giờ.
Trong thời gian điều trị cho uống bổ sung C + Điện giải + Men tiêu hóa
Hai ngày hạ sốt 1 lần bằng Para c

Nếu gà có thêm những triệu chứng sau đây thì gà bạn của bạn bị bệnh sưng phù đầu rồi:
- Gà ủ rủ, ăn ít, chảy nước mắt nước mủi ban đầu lỏng sau đó đặc dần.
- Viêm kết mạc mắt, viêm xoang, sưng phù đầu to...
Bệnh này tỷ lệ chết rất cao do gà bỏ ăn, kiệt sức, khó thở và viêm phổi năng.
Điề trị: sử dụng các loại kháng sinh nhóm Quinolon Đặc biệt là kháng sinh Enrofloxacil
Như thuốc tiêm Lincospectojet của hảng Greenvet tiêm cho gà với liều 0.2 ml/kg/ngày. Tiêm liên tục 3 ngày ....
Sử dụng kết hợp với thuốc Ampicol của hảng vemedim, sử dụng 1g/10kg/ngày, sử dụng liên tục 3 ngày....
Hai thuốc này uống cách nhau từ 8 - 12 giờ.
Trong thời gian điều trị cho uống bổ sung C + Điện giải + Men tiêu hóa
Hai ngày hạ sốt 1 lần bằng Para c
nói đúng hơn là gà của bác bị bệnh Sổ mũi truyền nhiễm (Coryza Infectiosa Avium – CI) hay còn gọi là bệnh sưng phù đầu ở gà , về hướng điều trị thì bác Trại Gà Peru-jap Bạc Liêu đã nói rồi em chỉ bổ sung thêm thôi là bác lên vệ sinh chuồng trại và phun thuốc sát trùng thường xuyên và kiêm tra xem gà có lạnh quá không vì ngoài bắc đang bị bùng phát dịch coryza
chúc bác thành công

Cho em hoi ga em bi phu dau ra nuoc mat nuoc mui em pha thuoc herovet voi vivco cho uon co duoc hok ti le chi binh co hieu qua cho hok vay cho em y kien lien nha ca nha

Cho e hỏi gà bị sưng đầu gối là bị bệnh gì

--------

Gà e bị như bác nói. Chi giúp e phat đồ đt với ạ
Gà e bị như bác nói. Chi giúp e phat đồ đt với ạ
Gà ốm dần rồi chết.

Back