Hỏi đáp Gà bị phù đầu.sưng mắt.khò khè.phân xanh,trắng.u rủ ăn ít.?

• Thread starter Lênam
  • Ngày gửi
Minh co bay ga 150 con.khoang 15 con co trieu chung nhu vay..hk biet co phai bi New k.ra tiem thuoc khai benh.chu tiem dua KT Gum uong.cua navetco..trieu chung tren minh thay k giong Gum lam.minh nen cho uong KT Gum-New dc k cac ban..nhung benh.so muoi truyen nhiem..Hen.ecoli.sao no giong nhau qua.lam minh nhuc dau may hom nay..nho cac ban giup do

viết có dấu nghe bạn. đàn gà bao nhiêu ngày? lịch vacxin? bệnh có lây lan nhanh? có con nào chết chưa?
Àk mình sơ ý...hiện tại đàn gà khoảng 15 con bị bệnh..bày kia mình thấy củng lờ đờ nửa.giống như đả bị nhiễm luôn r thì phải..vacxin đầy đủ.chết khoảng 10 con rồi.biểu hiện thêm là.mặt tái.dịch mắt mủi chảy ra.có 1 con tự nhiên bị liệt à.theo mình nghỉ vacxin cung tùy àk.vì thời tiết lúc này lạnh rồi.ông thầy phán.nói bị Gum..mình nghi ngờ wá nên lên đay học hỏi kinh nghiệm

Hiện tại bệnh gà của bạn là ko co thuốc chửa bệnh nhé.
.đây là dịch bệnh chuyễn giao mùa .gà nhà mình đã chết hết gan 95% rồi .
.tốn biết bao tiền thuốc ma ko hết
.mỗi ngày gà rù khoãng 5-6 con .gà nhõ gà lớn điều bị hết.
.lời cuối cùng khuyên bạn là :nếu gà lớn 1kg thì bán hết đi .nếu ko sẽ mất trắng đấy .
Xóm nhà mình 10 nhà nuôi gà có 8 nhà bi gà chết .
.

Buồn wá ak..mình tốn hết 5triệu vào bày r..nó mà chết thi tiêu luôn..còn nước thì mình tác.mình đả chạy ra tiệm thuốc tây.nói bệnh cho ngta bán thuốc.hy vọng là kuu dc nhug con bi bệnh
Hiện tại bệnh gà của bạn là ko co thuốc chửa bệnh nhé.
.đây là dịch bệnh chuyễn giao mùa .gà nhà mình đã chết hết gan 95% rồi .
.tốn biết bao tiền thuốc ma ko hết
.mỗi ngày gà rù khoãng 5-6 con .gà nhõ gà lớn điều bị hết.
.lời cuối cùng khuyên bạn là :nếu gà lớn 1kg thì bán hết đi .nếu ko sẽ mất trắng đấy .
Xóm nhà mình 10 nhà nuôi gà có 8 nhà bi gà chết .
.
Vì trong khâu vệ sinh chuồng trại.mình còn kém wá.lúc mới bắt về.mình nuoi trên lồng.đc hơn 1 tháng.gà khỏe lắm.từ khi thả đất.kể từ đó gà bệnh liên miên.minh k biet làm đệm lót.rải trấu ság ra r wét thôi.nên phần nào vệ sinh hơi kém

Ort b ơi, đang có dịch 3 bệnh newcatson, ort và marek
Gà b mắc ort ghép new, nếu xác gà quá gầy là ort ghép marek, bên m cũng đang khó vì marek

Ort b ơi, đang có dịch 3 bệnh newcatson, ort và marek
Gà b mắc ort ghép new, nếu xác gà quá gầy là ort ghép marek, bên m cũng đang khó vì marek
Mình nghỉ là như vạy...chắc chiệu thôi.điên đầu với máy bệnh này..

Bạn thử ampi+alaxan cho uống buổi sáng, buổi chiều cho uống Bio-ticosin trong 5 ngày sẽ có hiệu quả.
Nếu gà bị sưng mắt nhìn không thấy thì bạn nên đút cho nó ăn và dùng ống tiêm cho uống nước gluco

Àk mình sơ ý...hiện tại đàn gà khoảng 15 con bị bệnh..bày kia mình thấy củng lờ đờ nửa.giống như đả bị nhiễm luôn r thì phải..vacxin đầy đủ.chết khoảng 10 con rồi.biểu hiện thêm là.mặt tái.dịch mắt mủi chảy ra.có 1 con tự nhiên bị liệt à.theo mình nghỉ vacxin cung tùy àk.vì thời tiết lúc này lạnh rồi.ông thầy phán.nói bị Gum..mình nghi ngờ wá nên lên đay học hỏi kinh nghiệm
gà bạn bao nhiêu ngày?

với các triệu chứng như bạn nói thì có thể gà nhà bạn bị Tụ huyết trùng hoặc CRD(hen gà - phù đầu), nhưng mình thiên về bệnh Tụ huyết trùng hơn. theo mình thì bạn nên ra quầy thuốc thú y hỏi mua thuốc tiêm Terramycin (oxytetracyclin).tiêm càng sớm càng tốt nha bạn. good luck!

Mua gluco thú y chứ đừng mua tiệm thuốc người vì b k biết cách pha nó say đó. Mua thuốc trị đau mắt ng nhỏ cho thoáng mắt. Mua vidan t, spyracin t trị ort. Sobitol, super vitamin, những con mới bị đi ỉa tiêm lại new h1 hoặc lasota nếu gà dưới 35 ngày. Dùng ktg theo bao bì
Gà bị liệt đùi xuống, cánh là marek

Mua gluco thú y chứ đừng mua tiệm thuốc người vì b k biết cách pha nó say đó. Mua thuốc trị đau mắt ng nhỏ cho thoáng mắt. Mua vidan t, spyracin t trị ort. Sobitol, super vitamin, những con mới bị đi ỉa tiêm lại new h1 hoặc lasota nếu gà dưới 35 ngày. Dùng ktg theo bao bì
Gà bị liệt đùi xuống, cánh là marek
Nó bịn nặg r.h còn cái lường cạo râu đc luon đo ban..có máy con mới bị thì mình đang khẩn trương cap cuu no

Cam on tat cả các bạn đã chia sẻ kinh nghiệm..mình sẻ quan tam đến những lời khuyên bổ ích ntn

Minh co thể bổ sung..bcomlex hoac vitamin c đường gluco gi thêm k.đó h mình nuôi gà chỉ ăn thức ăn.r bệnh thì uốg thuốc.chứ chưa co uốg máy thứ kia bao h

Ra thu y mua thuoc phu dau dj ban.kem theo ha sot nua.cho ljeu cao vao ban ak.ga mjnh kug moj bj nhu ban gjo khoe ruj.chuc may man

Bài viết có nội dung tương tự
  • benh o vit
    • Thread starter tamongthanh
    • Ngày gửi
  • Nuoi ga ta tha vuon-van de ve sinh chuong trai
    • Thread starter Mauxanhaolinh
    • Ngày gửi
  • Mục Lục
    • Thread starter Trường Giang
    • Ngày gửi

• Back