Hỏi đáp Gà bị rách cánh trong

• Thread starter thanh_hoai0
  • Ngày gửi
Gà nhà mình được 1ký4 , quạt cánh trúng cửa chuồng, rách nguyên đường dài ở cánh trong nách thấy cơ xương... vết thương hở rộng + da chỗ hở tái xanh chảy dịch nhày.
Mình phải làm sao để gà mau lành... giúp mìh nhé
Cảm ơn các bạn

mua kháng sinh rắc vào trực tiếp vết thương, vài hôm nó khỏi.

Kháng sinh là ampi viên đầu đỏ trắng phải không bác ?
Dùng thuốc tím polividen rửa rồi dùng ampi rắc lên đúng không ạ ?
Mình rắc mấy ngày mới dừg được ah ???

mua kháng sinh rắc vào trực tiếp vết thương, vài hôm nó khỏi.

Gà tôi nuôi nó can nhau vỡ đầu, loi cả day thần kinh, tôi lấy oxy già rứa, rắc ampi lên chung 1 tuần là khỏi nhung nó bị thần kinh, trước day nhát gan. Nhưng sau này lành vết thương nó dữ dằn như chó nên tôi phóng sanh luôn. Còn gà bị chuột can rụng cánh tôi cũng rứa oxy già, rắc ampli bột vào vết thương tối đa 1 tuần là khỏi
Bạn yên tâm đi gà nó lành vết thương nhanh lắm.

1 ngày mình rửa 2 lần sáng 6h và chiều 5h tối, mình đổ oxy già + ampi lên, cũng mong noa nhanh khỏi.... không biết đổ oxy già nhiều quá có sao không ? Thấy nó sôi ghê quá
Gà tôi nuôi nó can nhau vỡ đầu, loi cả day thần kinh, tôi lấy oxy già rứa, rắc ampi lên chung 1 tuần là khỏi nhung nó bị thần kinh, trước day nhát gan. Nhưng sau này lành vết thương nó dữ dằn như chó nên tôi phóng sanh luôn. Còn gà bị chuột can rụng cánh tôi cũng rứa oxy già, rắc ampli bột vào vết thương tối đa 1 tuần là khỏi
Bạn yên tâm đi gà nó lành vết thương nhanh lắm.

Chẳng sao cả, tôi chuyen chữa cho gà bị thương như thế, mới hôm qua, con gà Đông tảo bị đạp dinh, máu me day chuồng, tôi làm thế hôm nay chạy như ngựa, còn gà đánh nhau máu me rách cánh chuột can rụng 1 bên canh là bình thường. Kháng sinh là nhanh nhất.

Cho hỏi vết thương gà em nó khô rồi. Nhưng nó khóc bung ra. V làm j để nó bung ra ạ hay là mình cắt có bị làm sao ko

Back