Gà bị ủ rũ bị bệnh gì ?

• Thread starter Nông dân lướt web
  • Ngày gửi
xin các bạn trong diễn đàn giúp đỡ mình !
Gà mình được 10 ngày tuổi mà mấy con bị ủ rũ yếu dần rồi chết .phần bụng dưới to và đen .phân thì con có nước , con khô sáp . mình ko biết bị sao nên có chụp hình lên mong các bạn giúp đỡ .
Cám ơn rất nhiều !

Gà mình được 10 ngày tuổi mà mấy con bị ủ rũ yếu dần rồi chết .phần bụng dưới to và đen .phân thì con có nước , con khô sáp . mình ko biết bị sao nên có chụp hình lên mong các bạn giúp đỡ .
Cám ơn rất nhiều !
[the
Cám ơn rất nhiều !
theo mình thì nó bị ecoli ghép cầu trùng

xin moi xác ớp .cho mình hỏi chủ thớt là gà banđã tiêm ngừa vaccine gì,cho ăn thức ăn gì,nhiệt độ úm của bạn như thế nào đễ ae trong diễn đàn đưa ra phương pháp điều tri hợp lý cũng như phòng bệnh và chia sẽ chút kinh nghiệm cho bà con sau này khi gặp trường hơp giống như của bạn?

hix.. đăng lên nhờ các bạn tư vấn mà đăng xong máy bị lỗi luôn , nay mới vào đây được .
Cám ơn các bạn !
Gà con lúc bị như náy đã vaccine newcastle lần 1, Gum lần 1 .. đang uống thuốc anticoc phòng cầu trùng .
Sau khi đi tong 8% thì bây giờ đàn gà cũng tạm ổn rồi ..hix.
Chia sẻ của bạn Namekct rất hữu ích . Cám ơn bạn !

Bạn ra quầy thú ý mua kháng thể KTG về chích mỗi con 0,5c là hết bạn nhé.

hình như giống gà trắng thì phải. chắc có người bị lừa nữa rùi đây

Cám ơn rất nhiều !
bác kiểm tra xem diều gà của bác có bị đầy hơi không nhìn phân thì em nghi là cầu trùng ..bác xem có phân có màu gì khác phân ở trên hình không ngoài những biểu hiện đó thì có triệu chứng gì khác không mà bác đã dùng kháng sinh gì rồi

hình như giống gà trắng thì phải. chắc có người bị lừa nữa rùi đây
bác cho em hỏi là gà trắng là sao bác, em ko hiểu lắm, em có nuôi 1 bày gà, nhìn thấy đa số cũng có mấy con giống như trong hình, dc thì bác ib giúp em vs, zalo 0935090934

Back