Gà bị ung thư

• Thread starter heonocvungve
  • Ngày gửi
Tình hình thế này các bác ạ, vừa rồi nhà cháu mổ 01 con gà mái ghẹ nhà nuôi tf lúc khoảng 1,5 kg, chăn toàn thóc với ngô, mổ ra thấy lá gan nó như này ( Ảnh dưới ) các bác thấy sợ không

Sợ, quá sợ....

Gà thì mình chưa thấy bao giờ nhưng gan lợn thì nhìn thấy nhiều kiểu này rồi, ở lợn nó là bóng nước ngoài nội tạng đầy khăp nội tạng con vật, nhưng con này thường khô, còi cọc hơn những con khác cùng đàn và thấy mọi người hay gọi là sán nước... hình như nó có liên quan gì đó đến việc nuôi chó thì phải...

Người mổ ra cũng như vậy ấy chứ.. Sán nước thì mình ko biết thế nào nhưng nhìn vào hình mình đoán khả năng gà bị nhiễm mỡ,.. Gan nhiễm mỡ

bác nuôi cho ăn thóc,nhưng nếu chăn thả ở chỗ có nhiều nguồn thức ăn đạm,mỡ... ăn vào tích bị vậy

Ung thư là khối u thì phải có u cục với hình dạng khác

Mình cũng nghĩ gan nhiễm mỡ.
Mua gan gà công nghiệp ăn 10 cái 9 cái bi nhưng nó nhỏ và mỏng hơn nhiều.
Còn một loại là gà đang đẻ sau toàn đẻ vỡ trứng kg đẻ đc sức khoẻ biểu hiện bình thường thịt ra vẫn béo vàng nhưng cái trứng ở buồng chứng méo, mó, vuông, sần sùi... kg biềt gọi là bệnh ghì chỉ biết nhà nghèo vẫn ăn bình thường và nói con gà bị hỏng bồng chứng thế thôi. kg có ảnh chỉ nhứ lại thế thôi сác bác thông cảm!

Mình cũng nghĩ gan nhiễm mỡ.
Mua gan gà công nghiệp ăn 10 cái 9 cái bi nhưng nó nhỏ và mỏng hơn nhiều.
Còn một loại là gà đang đẻ sau toàn đẻ vỡ trứng kg đẻ đc sức khoẻ biểu hiện bình thường thịt ra vẫn béo vàng nhưng cái trứng ở buồng chứng méo, mó, vuông, sần sùi... kg biềt gọi là bệnh ghì chỉ biết nhà nghèo vẫn ăn bình thường và nói con gà bị hỏng bồng chứng thế thôi. kg có ảnh chỉ nhứ lại thế thôi сác bác thông cảm!
Đúng đó bạn, dõ dàng là gan và mỡ đó mà, thì gọi là gan nhiễm mỡ chứ sao gọi là ung thư được. Con này chắc do nó tự kiếm được nhiều sau bọ quá nên thừa chất béo đây mà.
Nó vẫn sinh đẻ bình thường thì có ăn vẫn được mà, ko sợ đâu.

Đúng đó bạn, dõ dàng là gan và mỡ đó mà, thì gọi là gan nhiễm mỡ chứ sao gọi là ung thư được. Con này chắc do nó tự kiếm được nhiều sau bọ quá nên thừa chất béo đây mà.
Nó vẫn sinh đẻ bình thường thì có ăn vẫn được mà, ko sợ đâu.
Cám ơn các bác đã chia xẻ, nhà cháu nghĩ là nó bị ung thư rùi, nhiều cục sần sùi thế co mà.

Back