gà bị vấn đề.. xin giúp đỡ

• Thread starter comdep
  • Ngày gửi
Nhà e có nuôi chục con gà trong đó có vài con dạo này cứ bị rù rù, hay đưng im 1 chổ ko đi kiếm ăn đào bới như những con khác.
Em lai rờ vào diều của nó thì thấy căng ra . gà của e con nhỏ . em cho nó nuốt tỏi thử nhưng ko thấy chuyển biến gì .. xin mọi người chĩ bảo cho e

ngoài triệu chứng này ra
bị rù rù, hay đưng im 1 chổ ko đi kiếm ăn đào bới như những c
thì bác có thể kể thêm một vài triệu chứng nữa được không để mọi người cùng dúp bác

E vẫn chưa thấy triệu chứng gi mới @.@ con gà hôm nay yếu lắm rồi nó cứ lật qua lật lại nhìn mà thấy thương qua.. diều của no thì vẫn cứ cưng cứng như thế mà ko co cách gì làm cho nó hết cứng ...
e ko biết có cách nao làm cho nó ói hết mấy thứ trong diều ra ko nữa , thiệt là tội quá
E không biết có phải nó ăn nhầm đá sạn ko nữa , diều của nó cứ cưng cứng như thế , muón nó ói ra xem là cai gì ...
Mong các bác giúp em

Last edited by a moderator:
E vẫn chưa thấy triệu chứng gi mới @.@ con gà hôm nay yếu lắm rồi nó cứ lật qua lật lại nhìn mà thấy thương qua.. diều của no thì vẫn cứ cưng cứng như thế mà ko co cách gì làm cho nó hết cứng ...
e ko biết có cách nao làm cho nó ói hết mấy thứ trong diều ra ko nữa , thiệt là tội quá
E không biết có phải nó ăn nhầm đá sạn ko nữa , diều của nó cứ cưng cứng như thế , muón nó ói ra xem là cai gì ...
Mong các bác giúp em

Giờ mình khuyên bạn nên hy sinh một vài em đi, hãy mổ khám xem có các dấu hiệu gì bất thường và đưa lên để mọi người tư vấn.

Mổ khám diều : mổ xem chất chứa bên trong( thức ăn hôi thối và chua hoặc có các cọng cỏ, có sự dồn nén thức ăn, ăn không tiêu, ...), rửa sơ xem tình trạng biểu mô lát mặt trong diều. Nếu có dịch nhờn hơi trắng, hôi thối như bùn trên bề mặt phía trong diều chứng tỏ là có sự xâm nhập ký sinh trùng hay cảm nhiễm do nấm.

có bài viết hướng dẫn mổ khám mình gửi bạn
http://agriviet.com/home/threads/51...ga-de-co-dc-cac-trieu-chung-chinh-xac-ve-benh

Last edited:
thanh cảm ơn bị nỗi rồi anh KTD ơi em không thể thanks được
bác phuong _huy nói đúng đấy bác phải làm theo bác ấy và phải hi sinh một em mới kíu đuợc các em kia và bác kiểm tra xem phân gà có màu gì và có gì bất thường không thường thì gà bị cầu trùng cũng gây đầy hơi niu cát sơn cũng bị đầy hơi , gà nhà em cũng bị thế rồi và rễ trữa thôi lếu gà của bác không ăn được thì phải bón cho nó lếu bác muốn nó sốn? và nhớ phải bơm thuốc hoà nước nữa nhé cách lày của em đã áp dụng núc em 8-9 tuổi đến giờ rất thành công trừ khi bệnh không trữa được ví dụ bệnh do vi rút gây ra

theo kinh nghiệm nuôi gà chọi của mình, thì khi gà ăn không tiêu. Qua đến ngày thứ 2 mà còn cứng thì nên súc bầu diều gà. Bởi vì để càng lâu thì nguy cơ cứu sống rất thấp.

e Cảm ơn các bác nhìu lắm..

theo kinh nghiệm nuôi gà chọi của mình, thì khi gà ăn không tiêu. Qua đến ngày thứ 2 mà còn cứng thì nên súc bầu diều gà. Bởi vì để càng lâu thì nguy cơ cứu sống rất thấp.

Súc bầu dièu gà mình làm thế nào vậy bác , Bác làm ơn chỉ e .. e cám ơn Bác nhìu lắm

vịt thì mình thấy người ta nắm cổ vuốt ngược lên thì trong diều có bi nhiêu ra hết bấy nhiêu. hehe. nhưng honk biết gà thì súc như thế nào nhỉ,bác loantam vui long chỉ cho AE chiêu súc bầu diều gà di.hjhj:lol:

Back