Gà bị viêm mắt

galaium

Tập sự
gà nhà e đợt trước cũng bị vậy.em duy chuyễn gà vào chuồng sắt cheo lên cho an dẫn bình thường như mọi ngày nhưng nước uống em pha thêm vitamin 10% uống vậy mà hết.em nghi chuông nuôi của a bị nhiệm bệnh rồi. nên phun thuốc khử trùng chuồng.rải vôi.

gà nhà e đợt trước cũng bị vậy.em duy chuyễn gà vào chuồng sắt cheo lên cho an dẫn bình thường như mọi ngày nhưng nước uống em pha thêm vitamin 10% uống vậy mà hết.em nghi chuông nuôi của a bị nhiệm bệnh rồi. nên phun thuốc khử trùng chuồng.rải vôi.
Trước khi nhập gà về e đã xử lý bằng CuSO4 và phun thuốc sát trùng rùi, nên điều đó ko thể xảy ra.

Cám ơn cả nhà nha. Gà hôm nay 14 ngày tuổi và ko thấy triệu chứng đó xảy ra nữa, mà cắn mổ ghê quá, em nghe nói cho uống nước muối pha loãng thì hết cắn mổ phải ko cả nhà.

qwerty

Tập sự
đi mua gấp gói khoáng cho gà về trộn gấp 5 6 lần liều lượng cho ăn liên tục
nới rộng chuồng úm ra cho nó chạy nhảy đồng thời tìm cách chống nóng cho gà vào buổi trưa
chỗ tớ nắng muốn chóng mặt lun huống chi là gà

TienChip

Nghiệp dư
Có 2 yếu tố đó bạn :
- 1 là thiếu khoáng, vitamin
- 2 là mật độ nuôi
mình rơi vào tình trạng thứ 2 , đât chật gà đông chỉ còn cách thả ra vườn sớm thôi :lol:

mình thì ko có phun thuốc sát trùng j cả, cũng chư có chuồng gà nào hết,,, toàn úm tron nhà, tối ngủ có cửa đóng cũng yên tâm, hôm trước tới giờ mình dời gà 3 chổ khác nhau trong nhà mình, keke

bệnh này là "Đậu Gà" rồi còn gì mắt có cục mủ vàng............... && ^^! nghe nói đang dịch đậu gà!

Gà nhà mính 15 ngày tuổi rồi cung bị vậy...xin cao nhân chỉ giúp cách diều trị.

mình mới tiêm chủng đâu gà được 4 ngày..chẳng lẽ bị đậu hĩ hix

Bác cho mỗi em bao nhiêu cc vậy có khi quá liều em nó dín đậu lun rồi!-_-, mà đậu gà nguy hiểm vãi nó lây cả qua đường muỗi chích....><~

vu_tuan

Chính hiệu

Có thể lắm. do chủng đậu quá liều hoặc gà bị yếu

9xkhoinghiep

Chuyên nghiệp
Xạo. Đậu gà làm gì có dụ quá liều. Mà đậu gà làm sao mà dính ở ngày 15 được nhỉ.

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH