Gà bỏ ăn, đứng ủ rủ, mắt liêm diêm là bệnh gì ?

• Thread starter hoangphivuvuv
  • Ngày gửi
tình hình là em có 2000 con gà Minh Dư.nay được 62 ngày tuổi. khoảng 5~6 ngày nay gà em cứ chết mỗi ngày 2~3 con. Biểu hiện là bỏ ăn( ngày ăn 6 bao nhưng giờ chỉ ăn có 4bao. Khoảng 30% đàn đứng ủ rủ, mắt liêm diêm, xỏa cánh, chân gầy. Gà em bị bệnh gì và chữa cách nào. Xin giúp em với.

tết có dịp cháu ra viber rồi nghé chú nhe.hjhj

ừ chú sằn sàng thêm bạn đời thêm vui mà hij hj
[QU

Chào chú hoàng, tuần qua cháu có đàn gà 100 con (1 tháng tuổi) cũng bị tương tự, cháu sử dụng kháng KTG tiêm 1,5cc/con.Có kết quả tốt, chỉ có 3 em ra đi thôi.Nhờ chú và anh em tư vấn cho cháu, sau này gặp tình trạng tương tự cháu không tiêm mà cho uống liệu có kết quả tốt như vậy không

uống không tốt bằng tiêm đâu cháu .
chiệu khó 1 tý hiệu quả càng cao tổn thất càng nhỏ
khi gà ủ bệnh bên trong thì sốt bên ngoài thì rét nên gà không vận động
vì vậy gà chỉ nhắm mắt lim dim .rúc đầu vào cánh không uống nước
thì không thể tiếp nhận kháng thể ngoại sinh được
hoặc có uống k thể loãng cũng không đủ liều đâu cháu

ừ chú sằn sàng thêm bạn đời thêm vui mà hij hj

uống không tốt bằng tiêm đâu cháu .
chiệu khó 1 tý hiệu quả càng cao tổn thất càng nhỏ
khi gà ủ bệnh bên trong thì sốt bên ngoài thì rét nên gà không vận động
vì vậy gà chỉ nhắm mắt lim dim .rúc đầu vào cánh không uống nước
thì không thể tiếp nhận kháng thể ngoại sinh được
hoặc có uống k thể loãng cũng không đủ liều đâu cháu
Cảm ơn chú, do cháu nuôi chưa quy mô, chuồng trại chưa đáp ứng được nhu cầu nên mỗi lần bắt gà để tiêm rất vất vả...nhưng cháu sẽ không dám lười nữa vì không muốn vào chuồng lượm xác gà. Nhiều lần ôm gà đi tiêu hủy mà rớt nước mắt, cũng may biết được diễn đàn biết được nhiều anh em rất nhiệt tình, hy vọng sẽ có được thành công. Xin đa tạ tất cả

niềm vui lớn nhất của người chăn nuôi là an toàn dịch bệnh
thiệt hại về bệnh tật ở mức thấp nhất
thà bỏ chút công sức ,sẽ có nhiều niềm vui lớn

đợt rồi chú nuôi 800 con đã làm gum rất bài bản
nhưng vẩn dính chưởng,
có lẽ do vaccin đại lý họ lấy về nhưng bảo quản không tốt sao ấy
3 ngày tiêu tùng hết 70 con
chú sử dụng như phưng án chú chia sẽ ấy bệnh dừng hẳn
Vay Chu cung giog chau moi tap nuoi tuog dau bo ai de thu y gi dau ban Thuoc cho ga mua ve cho uog cang uog thi thay cang chet . May ma co su huynh ho tro Chu ko vua roi Cug di het 200 Chu Hien tai con 100 rau ghe . Noi that Chu Bac sỹ thu y ko = người da co kn chan nuoi

Gà nhiều bệnh hơn Ngan và Vịt các bác nhỉ? Nay thử nuôi thêm gà mà bệnh nhiều quá. May lên DIễn đàn các bác tích cực chia sẽ kinh nghiệm và kỹ thuật nên cũng có thêm kiến thức và kinh nghiệm chăn nuôi.
Chân thành cảm ơn mấy bác. Chúc các bác sức khỏe. chăn nuôi thuận lợi tết năm nay thu hoạch tốt về gà

niềm vui lớn nhất của người chăn nuôi là an toàn dịch bệnh
thiệt hại về bệnh tật ở mức thấp nhất
thà bỏ chút công sức ,sẽ có nhiều niềm vui lớn
Ga mình nuôi cũng bi y nhưng the, mình hỏi ktg no thế nào, ttiêm vo đâu của ga, và tiêm tổng đàn hay chi tiêm nhưng co bi bệnh

KTG là virut nhược độc
có tác dụng phòng và trị bệnh gum new
tiêm toàn đàn vào ức gà hoặc dưới da cổ
bệnh nặng tiêm 2 ngày 1 lần 2....3 lần

Ga mình no vậy,
Ken an, cham lon, xa cánh, mình vaccine đầy đủ, nhung k bít co sai j k
Mình co hỏi ktg nhưng chi co liều 1000 con thôi, mà mình nuôi k nhiêu, vay co thuốc j thay thế k?

File đính kèm

530.9 KB · Lượt xem: 30
Chú @nhoangcr và anh em cho mình hỏi, chích vaxcin mọi người thường chích vị trí nào. Theo chỉ dẫn thì chích dưới da cánh, nhưng mình thấy mọi người hay chích ức hay chích gáy ( dưới da cổ) vậy phương pháp nào chích nào hợp lý và dễ thực hiện ?
gà bị new rồi KTG của thẳng hanvet
lọ 50....100 liều thiếu gì
chich1 con 2ml không thì toi cả đàn
chích 1 ngày nghĩ 1 ngày
cho uống phartigum 3g lít 1 nước

chích dưới da cánh dùng trong chũng đậu thôi
còn chích ức hay chích dưới da cổ vẫn được. thường dùng chích kháng sinh ...vtm
nhưng chích vaccin thì phưng pháp chích dưới da cồ là tốt nhất

Cảm ơn chú. Vì cháu cũng chưa hiểu thấy chích ở đau tiện là chích thôi. Thường 200 con cháu chích 1 mình.
Gà bệnh cháu làm 2 mũi cả ức và gáy. Gáy thì chích vtm vì thấy nó gần hệ thần kinh nên tránh thuốc.
Còn mọi người nuôi ít gà đẻ thì họ cũng chích dưới da cánh, nhưng hình như khó hơn chích ức.

Cảm ơn chú. Vì cháu cũng chưa hiểu thấy chích ở đau tiện là chích thôi. Thường 200 con cháu chích 1 mình.
Gà bệnh cháu làm 2 mũi cả ức và gáy. Gáy thì chích vtm vì thấy nó gần hệ thần kinh nên tránh thuốc.
Còn mọi người nuôi ít gà đẻ thì họ cũng chích dưới da cánh, nhưng hình như khó hơn chích ức.
Anh giỏi thật !
Lần đầu chích gà anh cảm thấy thế nào ?
Có sợ nó đâu không ? Sợ nó chết không ?

gà bị new rồi KTG của thẳng hanvet
lọ 50....100 liều thiếu gì
chich1 con 2ml không thì toi cả đàn
chích 1 ngày nghĩ 1 ngày
cho uống phartigum 3g lít 1 nước
Chú cho con hỏi nến đã làm hết đầy vacxin thì lý do tại sao gà lại New vậy Chú.
Giả sử vacxin được bảo quản tốt, vacxin đúng liều lượng thì bệnh gà có lập đi, lập lại không Chú?nếu có thì cách khắc phục như thế nào?

vaccin nếu làm cho chuẩn thì sẽ có bảo hộ rất cao. miễn nhiễm
3 ngày tuổi nhỏ lasota chiệu nhiệt
20 ngày tuổi tái chũng lần 2
35 ngày tuổi chích newcastle
nhiều lúc mình làm chưa tốt thì sẻ bảo hộ không cao

vaccin nếu làm cho chuẩn thì sẽ có bảo hộ rất cao. miễn nhiễm
3 ngày tuổi nhỏ lasota chiệu nhiệt
20 ngày tuổi tái chũng lần 2
35 ngày tuổi chích newcastle
nhiều lúc mình làm chưa tốt thì sẻ bảo hộ không cao
chú ơi cháu mới nuôi gà đc 3 4 tháng nhưng mà cháu a tiêm vaccin với thi thoảng kháng sinh chủ yếu vào dưới cánh có ảnh hưởng nhiều đến chất lượng của vaccin và kháng sinh k. vì trên lọ kháng sinh nó ghi tiêm dưới da gáy

Back