Hỏi đáp Gà càng ăn càng ốm

• Thread starter vuotquakhokhan
  • Ngày gửi
Tình hình là em có đàn gà 50c loại gà đá, được 3 tháng 10 ngay, con lớn 1kg2 con nhỏ nhất 600g, nó vẫn ăn uống bình thường nhưng ko hiểu sau có khỏang chục con càng ăn càng ốm, còn xương bộc lấy da. đã được điều trị bằng nhiều loại thuốc nhưng không hết. Rất mong được sư chia sẻ của các bạn để đàn gà nhà mình không còn tình trạng đó nữa.
p/s: các con đó nó vẫn sống bình thường và không lây cho các con khác.

Tẩy giun thử đi bạn
Chính xác.Trước nhà mình cũng nuôi khoảng 10 con gà,cũng gặp tình trạng như bạn:ăn uống bình thường mà gà gầy da bọc xương,nuôi mãi ko lớn.Lúc tẩy giun cho tụi nó xong nhìn vào cục phân gà thì ko thể tin nổi:toàn giun là giun.Xong thì người cũng....run luôn,ko dám thịt bọn gà này.

Chính xác.Trước nhà mình cũng nuôi khoảng 10 con gà,cũng gặp tình trạng như bạn:ăn uống bình thường mà gà gầy da bọc xương,nuôi mãi ko lớn.Lúc tẩy giun cho tụi nó xong nhìn vào cục phân gà thì ko thể tin nổi:toàn giun là giun.Xong thì người cũng....run luôn,ko dám thịt bọn gà này.

em cám ơn, em cũng tẩy giun nhiều lần rồi mà không hết. em cũng bắt mổ ra thử nhưng trong ruột không có giun

Ý Hacker là marek hả. sao Marek xuất hiện sơm vậy ta ?
Mình nghĩ trên 3 tháng mới dính .
Bạn chủ thớt mới tẩy giun 2 ngày mà biết ko hết hả . Pro quá ^^ .
Bây giờ cân thử 1 em đại diện , nhớ cho ăn thật no rồi 7 ngày sau cân lại xem sao bạn .

Trời, marek mà trên 3 tháng mới dính thì gà con nuôi thịt người ta chích ks làm gì hả bạn. Khả năng là gà bạn bị Marek hoặc bị đầu đen nữa

Ý Hacker là marek hả. sao Marek xuất hiện sơm vậy ta ?
Mình nghĩ trên 3 tháng mới dính .
Bạn chủ thớt mới tẩy giun 2 ngày mà biết ko hết hả . Pro quá ^^ .
Bây giờ cân thử 1 em đại diện , nhớ cho ăn thật no rồi 7 ngày sau cân lại xem sao bạn .

em tẩy giun cả tuần rùi, các em nó vẫn ăn uống bình thường. Sáng sớm thì nó đứng rút một chổ, nắng lên nó ra phơi nắng rùi chạy nhảy bình thường.

Last edited by a moderator:
CÓ rất nhiều loại giun, ko phải loại giun nào củng nhìn thấy đuọc, có một số loài kí sinh trong máu.
em cám ơn, em cũng tẩy giun nhiều lần rồi mà không hết. em cũng bắt mổ ra thử nhưng trong ruột không có giun

Vậy gà bác bị đầu đen rồi, gà nhà em củng bị tương tự, ăn uống bình thường mà người gầy dần sau hơn 1 tháng thì nó chết. Nguyên nhân do kí sinh trùng cụ thể là giun đó bạn.

em tẩy giun cả tuần rùi, các em nó vẫn ăn uống bình thường. Sáng sớm thì nó đứng rút một chổ, nắng lên nó ra phơi nắng rùi chạy nhảy bình thường.

Vậy thì làm theo phương pháp của các pro đi bạn. Cho uống cuso4 xem sao. Cái này mình chưa thử

CÓ rất nhiều loại giun, ko phải loại giun nào củng nhìn thấy đuọc, có một số loài kí sinh trong máu.

Vậy gà bác bị đầu đen rồi, gà nhà em củng bị tương tự, ăn uống bình thường mà người gầy dần sau hơn 1 tháng thì nó chết. Nguyên nhân do kí sinh trùng cụ thể là giun đó bạn.

Cái vụ giun không nhìn thấy đó thì sài thuốc nào được vậy " ký sinh trùng trong máu ấy "

Với những gì bác nêu thì cũng chưa đủ lắm.
Ngoài ý kiến của các bác trên, liệu bác có đang dùng cám heo cho gà ăn ko ?

Trước khi đi nó có hiện tượng gì ko bạn

nó bỏ ăn, uống nhiều nước nằm một chổ khoảng nữa ngày rồi chết.

--------

Với những gì bác nêu thì cũng chưa đủ lắm.
Ngoài ý kiến của các bác trên, liệu bác có đang dùng cám heo cho gà ăn ko ?

tại nhà nuôi heo nên em lấy cám viên của heo thịt trộn chung với lúa cho ăn.

Last edited by a moderator:
--------
tại nhà nuôi heo nên em lấy cám viên của heo thịt trộn chung với lúa cho ăn.
Thôi rồi. Cám heo phải trộn loãng ra. nó ko khác gì đậm đặc đâu bạn, Đạm nó cũng khá cao , ăn lượng nhiều thì con gà sẽ bị bại liêt, sốt , và thần kinh đó .
Ngoài cho ăn cám heo ra, bạn nghĩ xem 2 3 ngày về trước nó có ăn hay uống gì ko, mình nghi nó ăn uống bẩn ở đâu đó , nhà bạn có ao tù nước đọng ko ?

nếu mổ gà ra bạn nên xem lại manh tràng và gan có hiện tượng gì không.?

Thôi rồi. Cám heo phải trộn loãng ra. nó ko khác gì đậm đặc đâu bạn, Đạm nó cũng khá cao , ăn lượng nhiều thì con gà sẽ bị bại liêt, sốt , và thần kinh đó .
Ngoài cho ăn cám heo ra, bạn nghĩ xem 2 3 ngày về trước nó có ăn hay uống gì ko, mình nghi nó ăn uống bẩn ở đâu đó , nhà bạn có ao tù nước đọng ko ?

theo như anh nói thì chắc tại ăn cám heo nhiều quá nên nó bị vậy quá, lúc trước e cho ăn toàn lúa với gạo thì ko có hiện tượng này, em rào lưới nhốt lại nên nó ko ăn bẩn uống bẩn được.

nếu mổ gà ra bạn nên xem lại manh tràng và gan có hiện tượng gì không.?

vụ này thì bó tay, mổ ra ăn thịt thì được.

Back