Hỏi đáp Gà Chậm Lớn

• Thread starter Le Thu
  • Ngày gửi
Chào cả nhà !`
Tình hình là e mới tập tành nuôi gà. Em nuôi loại gà ta,Số lượng 100 con , đến nay được 2,5 tháng. Thức ăn của chúng là : cám bắp + rau muống + đầu cá nấu chín. Ngày ăn 4 lần, ngoài ra e còn cho ăn dặm thêm: cám thực phẩm + vơi cám bắp.+ Bcomlex+ men tiêu hóa. E cân thử thì khoảng 5-6 con đạt trọng lượng 1,1kg, còn lại khoảng 6g-8g. Với trọng lượng như vậy là gà có chậm phát triển ko cả nhà. Mong cả nhà đóng góp ý kiến giúp e nhé !
Em cảm ơn cả nhà trước nhé !

" gà ta " là để phân biệt gà nhập nội mà thôi - tức là gà có nguồn gốc VN , và gà ta có nhiều loại , k biết bạn đang nuôi loại gì . Hãy chụp 1 vài bức ảnh để mọi ng thảo luận sẽ chính xác hơn !

Tuy nhiên , theo kn đang nuôi của mình thì 2,5 tháng gà ta thả vườn thì 1,1-1,2kg là quá OK rồi , tuy nhiên bạn nói chỉ đạt 5-6 con , còn lại thì 6-800gram - nếu là gà mái thì trọng lượng đó thì chấp nhận dc , còn đối với gà trống thì 2,5 tháng mà 6-800gram là hơi gầy ,( k phải loại siêu nhẹ 6-8g như bạn nói nhé ! hehe , troll bạn tý cho zui )

Tuy nhiên bạn có thể nhìn bằng " nhãn quan " bình thường mà , thấy nó mập mạp , mướt mượt là ok , còn thấy ốm yếu , lông xơ xác thì .... tự hiểu !

" gà ta " là để phân biệt gà nhập nội mà thôi - tức là gà có nguồn gốc VN , và gà ta có nhiều loại , k biết bạn đang nuôi loại gì . Hãy chụp 1 vài bức ảnh để mọi ng thảo luận sẽ chính xác hơn !

Tuy nhiên , theo kn đang nuôi của mình thì 2,5 tháng gà ta thả vườn thì 1,1-1,2kg là quá OK rồi , tuy nhiên bạn nói chỉ đạt 5-6 con , còn lại thì 6-800gram - nếu là gà mái thì trọng lượng đó thì chấp nhận dc , còn đối với gà trống thì 2,5 tháng mà 6-800gram là hơi gầy ,( k phải loại siêu nhẹ 6-8g như bạn nói nhé ! hehe , troll bạn tý cho zui )

Tuy nhiên bạn có thể nhìn bằng " nhãn quan " bình thường mà , thấy nó mập mạp , mướt mượt là ok , còn thấy ốm yếu , lông xơ xác thì .... tự hiểu !
bạn nói phải, gà ta bi giờ cũng lai tạo nhiều nên cho 1 tấm ảnh để ae ai biết hỗ trợ, mình cũng nuôi gà ta, tuy nhiên theo chủ top thì trọng lượng gà lớn và nhỏ chênh lệc xa quá (gần gấp đôi) thì hình như ko ổn lắm

Back