• Dismiss Notice

Gà chết hoài buồn thật

Thảo luận trong 'Hội Chăn nuôi Gà' , 14/10/13

1. galaium Nhà nông nghiệp dư

đã đống chủ đề

Last edited: 13/11/13
      Đang tải...
    2. Shin_Gu

Shin_Gu Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Tự do
      Coi chừng bị bệnh đầu đen, gà mình bữa trước cũng bị , triệu chứng ủ rũ ăn ít, khi chết gà chỉ còn lại bộ xương zí da ( gà ốm thấy ghê :angry:)
      28 con mà còn 4 con , mình nghĩ nên khỏi trị mất công tốn tiền thuốc, thịt ăn đi rồi vệ sinh khử trùng rải vôi , gầy lại bầy khác mà nuôi

1 person likes this.
    3. Jerrychuot

Jerrychuot Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      Nông dân bàn phím
      Mằn hết vệ sinh lại: chuẩn không cần chỉnh luôn! Chúc bạn gầy lại đàn gà thành công như mong muốn!

Last edited: 15/10/13
    4. TienChip

TienChip Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      Falling Job
      Hầm La Gu đi. mua ít Khoai tây cà rốt về hầm. còn lại nướng muối ớt. gà già mà gầy thì nướng muối ớt là Bá Đọa nhất rồi
      dọn sạch chuồng với vườn. quét sạch sẽ .
      Vườn thì bạn quét sạch phân với lá đi. rồi chờ ông trời mưa cho 1 trận là sạch sẽ
      sau đó canh đêm nào ko mưa thì rắc vôi hết vườn luôn , tới sáng thì 1 con vi trùng cũng k sống nổi hihi
      Chuồng nuôi bạn quét sạch đất cát và phân đi, sau đó mang nước với xà bông ra mà rửa cho sach. ( cái này mệt lắm đó nha hix. ) . Rồi pha vôi với nước quét hết chuồng. chỗ nào quét được thì quét. quét cột quét nền quét tường , ..v....v...
      => trước mình cũng bị đi 1 đàn. làm vậy sau 1 tháng gầy đàn mới rất OK ( đã kiểm nghiệm )

5. hoangha49

hoangha49 Nông Dân Daklak

Nghề nghiệp:
      Nông Dân
      hôm bửa gà nhà mình củng bị loại này, thường nằm ở chổ có ánh sáng mặt trời.

6. galaium

galaium Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      chuyên viên điện tử
      cám ơn các bạn đã quan tâm, nhưng ý mình muốn bít bệnh gì và cáh phòng trị còn để lần sau gặp mà bít cách đối phó chứ.
      bệnh này làm mình tốn rất nhiều tiền thuốc nhưng cung phải đành nhìn em nó rày và chết đi thật đau đầu:bash:
      nhà ai có gà giống bệnh gà nhà em mà trị hết bênh xin chỉ giúp.

7. haing

haing Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      IT
      mình cũng bị trường hợp này, gà ăn rất nhiều, tiêu hóa rất nhanh, nhưng ốm còn da bọc xương, xổ sên thì ra hoài k hết sên ^^, xổ ra xong thì cũng như zậy, ăn nhiều, uống nước nhiều, tiêu hóa nhanh, tiêu chảy, ốm quá 1 thời gian thì die, có lẽ nào do thức ăn công nghiệp?

8. connhen

connhen Nhà nông nghiệp dư

Có vẻ giống biểu hiện của bệnh đầu đen dữ ta

9. galaium

Nghề nghiệp:
      chuyên viên điện tử
      đúng thật là lúc đầu minh cho thức ăn công nghiệp thật nhưng 1,2 tháng đầu thôi.nếu tại thức ăn công nghiêp mà làm gà bênh thì bệnh hết chứ còn ở đây chỉ 1,2 con à .mình đã cho uống thuốc boi dưỡng,con trùng ...vv ,mà cung vậy à ko khoẻ lên tý nào cả.

đúng thật là lúc đầu minh cho thức ăn công nghiệp thật nhưng 1,2 tháng đầu thôi.nếu tại thức ăn công nghiêp mà làm gà bênh thì bệnh hết chứ còn ở đây chỉ 1,2 con à .mình đã cho uống thuốc boi dưỡng,con trùng ...vv ,mà cung vậy à ko khoẻ lên tý nào cả.

--------

đầu gà ko đen ma trăng bệt à,giống như thiếu máu vậy.:lol:

Last edited: 17/10/13
    10. TienChip

TienChip Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      Falling Job
      có ai gặp mà chữa khỏi chưa vậy, chỉ giáo cho ae đi, nguy hiểm thiệt, biết bệnh mà pó tay
      Sẵn đây cho hỏi gà rù sau 1 đêm lạnh do mưa gió thì trị cái gì nhanh, mình thì trị tỏi mà ko thấy giảm

11. galaium

Nghề nghiệp:
      chuyên viên điện tử
      bạn cho nó uống 1 viên phara.1vien tetra.1vien contat.thuốc người nghe uống nguyên viên đối với gà lớn, đối với gà dưới 0.5kg pha với nước bôm vào ống chít 1c cho uống.1ngày uống 1 lần duy nhất uống liên tục 3 ngày.mấy thuốc này dễ kiếm .nếu ko hết mình chỉ cho bạn thuốc chích hơi khó kiếm.

1 person likes this.