Gà chết hoài buồn thật

• Thread starter galaium
  • Ngày gửi
Coi chừng bị bệnh đầu đen, gà mình bữa trước cũng bị , triệu chứng ủ rũ ăn ít, khi chết gà chỉ còn lại bộ xương zí da ( gà ốm thấy ghê :angry:)
28 con mà còn 4 con , mình nghĩ nên khỏi trị mất công tốn tiền thuốc, thịt ăn đi rồi vệ sinh khử trùng rải vôi , gầy lại bầy khác mà nuôi

Coi chừng bị bệnh đầu đen, gà mình bữa trước cũng bị , triệu chứng ủ rũ ăn ít, khi chết gà chỉ còn lại bộ xương zí da ( gà ốm thấy ghê :angry:)
28 con mà còn 4 con , mình nghĩ nên khỏi trị mất công tốn tiền thuốc, thịt ăn đi rồi vệ sinh khử trùng rải vôi , gầy lại bầy khác mà nuôi

Mằn hết vệ sinh lại: chuẩn không cần chỉnh luôn! Chúc bạn gầy lại đàn gà thành công như mong muốn!

Last edited by a moderator:
Hầm La Gu đi. mua ít Khoai tây cà rốt về hầm. còn lại nướng muối ớt. gà già mà gầy thì nướng muối ớt là Bá Đọa nhất rồi
dọn sạch chuồng với vườn. quét sạch sẽ .
Vườn thì bạn quét sạch phân với lá đi. rồi chờ ông trời mưa cho 1 trận là sạch sẽ
sau đó canh đêm nào ko mưa thì rắc vôi hết vườn luôn , tới sáng thì 1 con vi trùng cũng k sống nổi hihi
Chuồng nuôi bạn quét sạch đất cát và phân đi, sau đó mang nước với xà bông ra mà rửa cho sach. ( cái này mệt lắm đó nha hix. ) . Rồi pha vôi với nước quét hết chuồng. chỗ nào quét được thì quét. quét cột quét nền quét tường , ..v....v...
=> trước mình cũng bị đi 1 đàn. làm vậy sau 1 tháng gầy đàn mới rất OK ( đã kiểm nghiệm )

hôm bửa gà nhà mình củng bị loại này, thường nằm ở chổ có ánh sáng mặt trời.

cám ơn các bạn đã quan tâm, nhưng ý mình muốn bít bệnh gì và cáh phòng trị còn để lần sau gặp mà bít cách đối phó chứ.
bệnh này làm mình tốn rất nhiều tiền thuốc nhưng cung phải đành nhìn em nó rày và chết đi thật đau đầu:bash:
nhà ai có gà giống bệnh gà nhà em mà trị hết bênh xin chỉ giúp.

cám ơn các bạn đã quan tâm, nhưng ý mình muốn bít bệnh gì và cáh phòng trị còn để lần sau gặp mà bít cách đối phó chứ.
bệnh này làm mình tốn rất nhiều tiền thuốc nhưng cung phải đành nhìn em nó rày và chết đi thật đau đầu:bash:
nhà ai có gà giống bệnh gà nhà em mà trị hết bênh xin chỉ giúp.
mình cũng bị trường hợp này, gà ăn rất nhiều, tiêu hóa rất nhanh, nhưng ốm còn da bọc xương, xổ sên thì ra hoài k hết sên ^^, xổ ra xong thì cũng như zậy, ăn nhiều, uống nước nhiều, tiêu hóa nhanh, tiêu chảy, ốm quá 1 thời gian thì die, có lẽ nào do thức ăn công nghiệp?

mình cũng bị trường hợp này, gà ăn rất nhiều, tiêu hóa rất nhanh, nhưng ốm còn da bọc xương, xổ sên thì ra hoài k hết sên ^^, xổ ra xong thì cũng như zậy, ăn nhiều, uống nước nhiều, tiêu hóa nhanh, tiêu chảy, ốm quá 1 thời gian thì die, có lẽ nào do thức ăn công nghiệp?

đúng thật là lúc đầu minh cho thức ăn công nghiệp thật nhưng 1,2 tháng đầu thôi.nếu tại thức ăn công nghiêp mà làm gà bênh thì bệnh hết chứ còn ở đây chỉ 1,2 con à .mình đã cho uống thuốc boi dưỡng,con trùng ...vv ,mà cung vậy à ko khoẻ lên tý nào cả.

đúng thật là lúc đầu minh cho thức ăn công nghiệp thật nhưng 1,2 tháng đầu thôi.nếu tại thức ăn công nghiêp mà làm gà bênh thì bệnh hết chứ còn ở đây chỉ 1,2 con à .mình đã cho uống thuốc boi dưỡng,con trùng ...vv ,mà cung vậy à ko khoẻ lên tý nào cả.

--------

Có vẻ giống biểu hiện của bệnh đầu đen dữ ta

đầu gà ko đen ma trăng bệt à,giống như thiếu máu vậy.:lol:

Last edited by a moderator:
có ai gặp mà chữa khỏi chưa vậy, chỉ giáo cho ae đi, nguy hiểm thiệt, biết bệnh mà pó tay
Sẵn đây cho hỏi gà rù sau 1 đêm lạnh do mưa gió thì trị cái gì nhanh, mình thì trị tỏi mà ko thấy giảm

có ai gặp mà chữa khỏi chưa vậy, chỉ giáo cho ae đi, nguy hiểm thiệt, biết bệnh mà pó tay
Sẵn đây cho hỏi gà rù sau 1 đêm lạnh do mưa gió thì trị cái gì nhanh, mình thì trị tỏi mà ko thấy giảm

bạn cho nó uống 1 viên phara.1vien tetra.1vien contat.thuốc người nghe uống nguyên viên đối với gà lớn, đối với gà dưới 0.5kg pha với nước bôm vào ống chít 1c cho uống.1ngày uống 1 lần duy nhất uống liên tục 3 ngày.mấy thuốc này dễ kiếm .nếu ko hết mình chỉ cho bạn thuốc chích hơi khó kiếm.

eo ơi. cái thuốc đấy nó hại gà lắm. mình đã sử dụng rồi. KS mạnh mà . minh cho uống nước tỏi thấy đỡ . nhưng ko hết hẳn. 3 ngày roài. nghe giang hồ đồn là cho uống rượu rết nhanh lắm. Nhà mình có 1 xị rượu rết và 1 xị rượu Bọ cạp . ^^

eo ơi. cái thuốc đấy nó hại gà lắm. mình đã sử dụng rồi. KS mạnh mà . minh cho uống nước tỏi thấy đỡ . nhưng ko hết hẳn. 3 ngày roài. nghe giang hồ đồn là cho uống rượu rết nhanh lắm. Nhà mình có 1 xị rượu rết và 1 xị rượu Bọ cạp . ^^

cái đó co hại với gà chọi chớ ga thịt thi ok lắm.

Back