Thảo luận Gà có nên kết hợp trùn quế?

• Thread starter buoi
  • Ngày gửi
30/4 tới em có ý định xây 25m2, lợp tôn kẽm và 02 tháng sau khi có sản phẩm nuôi 100 con gà thả vườn (dùng lúa + trùn, ko TACN), ý tưởng là thế mà cứ thấy phân vân không biết kết hợp này có được không, Xin mọi người ai đã từng thử và thất bại xin tư vấn giùm em. Cám ơn nhiều (em có giống giun rồi, mấy bác chuyên gia bán Giun xin đừng quảng cáo)

Lúa, giun bạn phải chọn giống gà phù hợp với thức ăn này! Dùng từ gà thả vườn nó trừu tượng quá bác! Cho rằng bạn có vườn trong đó có cây cỏ và côn trùng, nhưng sau vài tháng thì vườn đi vào quên lãng đó chỉ là mảnh đất rộng để nuôi gà , nếu rộng mà ít gà thì phí diên tích

Lúa, giun bạn phải chọn giống gà phù hợp với thức ăn này! Dùng từ gà thả vườn nó trừu tượng quá bác! Cho rằng bạn có vườn trong đó có cây cỏ và côn trùng, nhưng sau vài tháng thì vườn đi vào quên lãng đó chỉ là mảnh đất rộng để nuôi gà , nếu rộng mà ít gà thì phí diên tích
cám ơn bạn chắc cũng mấy loại gà ri, lai chọi.. đúng là vườn chỉ là quây lưới dưới tán cây tầm 100 - 200 m2 thôi. nhưng gà ăn trùn không biết phát trển thế nào mà lên google thấy quả cáo mờ cả mắt không biết đâu đươc

Ngày bé từng nghịch đào giun đất,câu xin xít và cơm cho gà trọi ăn. Béo múp luôn, lớn nhanh. Nhưng đó là mình nuôi 1 con, còn nuôi nhiều k biết thế nào. Ở đây b cho ăn lúa rất mất thời gian nghiền ở mề. Cho ăn giun dễ tiêu hơn vì hàm lượng nước cao. Quy tắc ăn để hấp thu tối đa là sáng, đêm ăn đồ dễ tiêu. Tầm trên 9h sáng tới 15h là trao đổi chất tốt nhất thì ăn ngũ cốc tăng.

Xác định chăn theo hướng đó bạn nên gây lấy 20-30 con gà bme lai chọi( ta lai chọi) tự ấp nở ra lun. 1 năm 1 gà mẹ cho tầm 40c gà con. Cứ thế mà nuôi, nếu rộng rãi thì cực ít bệnh.

Ngày bé từng nghịch đào giun đất,câu xin xít và cơm cho gà trọi ăn. Béo múp luôn, lớn nhanh. Nhưng đó là mình nuôi 1 con, còn nuôi nhiều k biết thế nào. Ở đây b cho ăn lúa rất mất thời gian nghiền ở mề. Cho ăn giun dễ tiêu hơn vì hàm lượng nước cao. Quy tắc ăn để hấp thu tối đa là sáng, đêm ăn đồ dễ tiêu. Tầm trên 9h sáng tới 15h là trao đổi chất tốt nhất thì ăn ngũ cốc tăng.
cán ơn bạn. định lúa + bắp + giun mà không biết có lớn không nữa. 1 năm nay tập nuôi thử lấy kinh nghiệm 2 lứa koang 200 con mà lăn lê bò và lết với thương + lái, làm không công cho đại lý TACN và thuốc thú y woai.

Khu b gà k mắc dịch marek thì ấp nuôi thôi. Gà gì cũng k quan trọng, lên bàn ăn là chả ai quan tâm nữa. Trùn quế thực sự rất dễ tìm sinh khối, ở khu chăn nuôi có chất thải xả ra đất, bất cứ ẩm bẩn tối đều có.
Để giảm tải áp lực tă lên thì b nên tăng mật độ, nuôi chuồng lưới. Tại sao k thử thịt sẵn rồi bán?

Back