Gà con 5 ngày tuổi chưa tiêm marek giờ phải làm sao?

• Thread starter doanhatinh91
  • Ngày gửi
Hôm nay e mới bắt 100 con gà mà người ấp nói chưa tiêm thuốc gì cả, mà gà thì dc 5 ngày tuổi rồi , Bác nào có cách khắc Phục thì chỉ e vs. E xin chân thành cảm ơn ạ

E nuôi gà ta.

Hi..hi...sao trăng gì nữa nè! Cứ làm theo quy trình bình thường bỏ qua Marek.
Cứ chăn sóc tốt, vệ sinh sạch sẽ, mọi việc ổn cả thôi mà!

Dạ. E chân thành cảm ơn Bác ạ. Mà Bác cho e hỏi thêm Là hôm nay e nhỏ nhầm 1 lọ cho 1/4 gà của e, e nhỏ nhâm thuốc vaccin đâu cho gà 5 ngày tuổi , vậy e có Cần nhỏ lại toàn Bộ cho ngày Mai không Bác? Và e nhỏ nhầm như vậy có ảnh hhưởng gì đến gà không? E xin cảm ơn

Anh Hoangtucantho - Hội trưởng tư vấn cho bạn rồi đó, hong có làm sao hết. Mai nhỏ lại, rồi tới lịch đậu mua lại vac - xin chủng cánh thôi. Vậy hén!

Chào tigon, anh muốn làm vacxin dịch tả 3 lần cho chắc ăn, lần 1 là 5 ngày tuổi, lần 2 là 21 ngày vậy lần 3 cách lần 2 bao nhiêu ngày hả em?

Anh Hoangtucantho - Hội trưởng tư vấn cho bạn rồi đó, hong có làm sao hết. Mai nhỏ lại, rồi tới lịch đậu mua lại vac - xin chủng cánh thôi. Vậy hén!

Dạ. E chân thành cảm ơn a nhé , tai Bác ấy nói giở hay giở thật nên e hiếu hết ý tốt của Bác ấy ạ. Hi

Chào tigon, anh muốn làm vacxin dịch tả 3 lần cho chắc ăn, lần 1 là 5 ngày tuổi, lần 2 là 21 ngày vậy lần 3 cách lần 2 bao nhiêu ngày hả em?

Èo...có phải hỏi thiệt hong á anh?
Hay test Tigon đây? Nuôi lâu rồi mà hi..hi...
Lịch thì : 5 - 21 - 42 anh à, có thể xê dịch vài ngày tùy vào sức khỏe hay thời tiết nữa. Lần 3 chích anh nha!

Nửa cảm ơn khi có khi không chán thật

--------

Mà Bác Tigon ơi , cho e hỏi Là nhưng con e nhỏ thuốc newcasste rôi thì ngày Mai e nhỏ thêm có Ảnh hưởng gì không. E xin cảm ơn ạ

Last edited by a moderator:
Èo...có phải hỏi thiệt hong á anh?
Hay test Tigon đây? Nuôi lâu rồi mà hi..hi...
Lịch thì : 5 - 21 - 42 anh à, có thể xê dịch vài ngày tùy vào sức khỏe hay thời tiết nữa. Lần 3 chích anh nha!
Tại lần 3 anh không có chích mà nhỏ mắt nên k biết lịch có khác không

Chị Tigon ơi. gà em nó 1,5 tuổi rồi , 1 trống 3 mái. e mới bắt được vài hôm. Vấn đề là người ta chưa hề làm 1 vx gì cả. em cũng lo lắm. vì 4 con gà này giá khá cao, em muốn chắc chắn mới tính đến chuyện vx . giờ lịch trình ntn chị hen, vì nó ko được làm từ nhỏ thì miễn dịch chắc cũng ko còn

Back