Gà con bị chết, xin được giúp đỡ.

• Thread starter vnsaurieng
  • Ngày gửi
Status
Không còn mở để tiếp tục thảo luận
Tui đã mua 100 con gà ta con từ thằng bạn ở sài gòn, nhưng không hiểu sao mỗi ngày lại chết 1 con:wacko:, đến nay đã là 1 tuần mà cứ đều thế này thì...:1^:, hiện tại vì là gà con nên tui nhốt tất cả vào 1 cái phòng có 5 ô bông gió và 2 bóng đèn giây tóc 40w, bên dưới có lót trấu, thuốc thì pha loại bổ xung vitamin vá gói thuốc không biết tên gì nhưng chỉ nhớ là dùng cho úm gà con. Vậy tui làm sai cái gì mà sao gà cứ lăn ra chết vậy mấy bác? Hay bỏ trong phòng hầm quá nên như vậy? Đang tính làm cái quạt hút gió để xem có cải thiện được gì không, tui ,không dám đem ra ngoài vì sợ chuột. Sao mà thấy gà ấp ra nuôi con đơn giản hơn là mua theo kiểu này quá.

nhớ là gừng để nguyên vỏ tác dụng của gừng chỉ giử ấm hổ trợ tiêu hóa thôi không liên quan CRD. quên mất cái nhãn hiệu rồi ra tiệm thuốc nói họ lấy là họ biết hỏi 1 vài loại thử. đừng nôn nóng mà bơm thuốc liều cao và liên tục nhé tách riêng nó ra và cho uống từ từ thôi nếu không là nó ngủm ngay. cái này tui mới nuôi cũng nóng ruốt nên biết hiểu tâm lý. để ý xem con nào khó thở quá thì mở miệng nó ra lấy vải hay bông gòn lau bớt đàm nhớt trong miệng gà

Gà bác sao triệu chứng kì vậy,pha đá chanh cho uống mau đi,em nhậu xong cũng 2 mắt nhắm nghiền và nấc cục nè,uống 1 ly đá chanh là hết hehe

nó bị hen đấy bác. bác nói thế sầu riêng pha thật thì khổ ah heheh

gà bị như thế mình ko lấy bông lau xạch, mà mình vổ hen kiểu mây người chơi gà đá hay làm, như thế có đc ko vậy?
---------------
mà lỡ bác vnsaurieng có fa ly đá chanh thật thì cũng có gì đâu mà khổ, lở fa rồi thì ngồi uống ngâm kíu cách trị cho bầy gà cuả bác cũng đc đó chứ, ít ra cũng có chút hiệu quả, lở suy nghĩ wá nhiều thì ly đá chanh đó làm cho bác đỡ nhứt đầu đc phần nào,hehe

Last edited by a moderator:
Trời!

gà bị như thế mình ko lấy bông lau xạch, mà mình vổ hen kiểu mây người chơi gà đá hay làm, như thế có đc ko vậy?
---------------
mà lỡ bác vnsaurieng có fa ly đá chanh thật thì cũng có gì đâu mà khổ, lở fa rồi thì ngồi uống ngâm kíu cách trị cho bầy gà cuả bác cũng đc đó chứ, ít ra cũng có chút hiệu quả, lở suy nghĩ wá nhiều thì ly đá chanh đó làm cho bác đỡ nhứt đầu đc phần nào,hehe
Con gà có bằng nắm tay, cầm lên vỗ hen kiểu gà đá sẽ nhận được ... nguyên xác gà con!

thì mình vỗ nhẹ thôi. chứ mình thấy cách đó dể làm sạch dòm nhớt trong miệng gà hơn là mình lau bằng bông.
nếu có AE nào thử hy vọng nhận đc nguyên con ga con, chứ ko fải nguyên xác gà con.::p

Hy vọng

thì mình vỗ nhẹ thôi. chứ mình thấy cách đó dể làm sạch dòm nhớt trong miệng gà hơn là mình lau bằng bông.
nếu có AE nào thử hy vọng nhận đc nguyên con ga con, chứ ko fải nguyên xác gà con.::p
Hy vọng "bà mẹ thất bại" không "vô sinh".

Qua mấy ngà hôm nay kết hợp nhiều loại thuốc thì tỉ lệ gà đi chuyển kiếp sớm đã giảm đáng kể, suy ra nguồn bệnh là đủ thứ bệnh nhưng rõ nhất và dường như đến bây giờ vẫn còn là gum, gà vận động ít và thường ủ rũ, có lẻ nên bắt đầu thêm liều thuốc trị gum nữa quá!

khi đã chắc chắn bị gum rồi thì không nên dùng thuốc kháng sinh nửa. lúc này bạn nên dùng vitamin khoáng, và đường gluco,cộng thêm thuốc hạ nhiệt. nếu nuôi ít thì bắt từng con nhỏ thuốc vào miệng nếu đông quá thì pha cho uống tập thể nhưng trước đó nhớ để cho gà khát nước thì khi để thuốc vào nó sẽ uống nhanh

betoan vui lòng cho tui biết tên thuốc cần phải mua đi, nếu có tên thuốc ngoại thì càng tốt vì nhiều khi ra tiệm thú y hỏi họ cứ bảo không biết rồi tự kê đơn nhưng uống hoài không hết.

vitamine c, remix khoáng, đường gluco, hỏi thêm ngoài vitamine c, còn loại nào hạ nhiệt tốt hay không? không cần thuốc ngoại đâu.

Mới ra ngoài sân chôn 1 em nữa, hiện trạng em nó là hồi trưa thấy rù rù, lưng thì cong lên, 2 cánh hạ xuống, đầu thụt lên thụt xuống và cuối cùng thì thụt sát thân người lại, thân hình thì ốm nhách, 2 mắt lim dim và tới giờ này thì tèo luôn, vậy cái này là gì vậy các bác, rõ ràng tui cho uống kết hợp nhiều loại thuốc mà đặc trị mà (tiêu chảy, CRD, điện giải, vitaminc)?

mách nhỏ bạn nhé.ban ra tiệm thuốc thú y bảo bán ngay cho 1 lọ kháng thể về tiêm

lọ kháng thể? mình mới nuôi chỉ biết nhiêu đó có thể bạn nói cụ thể hơn về công dụng của nó được không. cứ từ từ đừng nản sầu riêng mình cũng như bạn thôi đừng nản chí nhé. cố lên

mách nhỏ bạn nhé.ban ra tiệm thuốc thú y bảo bán ngay cho 1 lọ kháng thể về tiêm
Nói xong thú y nó oánh cho.
1 lọ kháng thể là lọ gì?
VNsaurieng nè : theo tôi thì chưa biết chính xác bệnh của gà bạn nuôi.
Có thể không phải gum bởi vì gà bạn chết từng con trong thời gian dài chứ không chết hàng loạt.
Bạn để ý xem có phải cầu trùng không nhé.
Gà con bạn thả xuống nền hay nuôi trên lồng?
Phân gà có máu không? màu nâu sữa?

cantruong nóng quá từ từ để bạn ấy nói hết chứ hehehe.

hì hì! mình đùa cho vui chứ có gì đâu.
Có thể là mua 1 lọ kháng thể về tiêm cho ...........vnsaurieng. hahaha

lúc bày gà giò 2 tháng tuổi của mình 1 ngày chết 1 con các con còn lại thì ủ rủ mình còn hơn sầu riêng nủa lúc đó đâu có biết diễn đàn của mình. nản quá muốn dẹp chuồng luôn hehehe

lọ kháng thể đó tác dụng chính là để nâng cao sức đề kháng cho gà của bạn

Status
Không còn mở để tiếp tục thảo luận

Back