Hỏi đáp Gà con bị đóng vảy ở đế, các đầu ngón chân.

• Thread starter namnongdan
  • Ngày gửi
Như tiêu đề tôi có đàn gà đc 13 ngày tuổi...hôm nay nhìn kỹ thấy các đầu ngón chân đóng vẩy đen kín các móng, đế bàn chân cũng đóng vẩy bóc ra thấy lột cả phần da ngoài nhiều con rớm máu..ace trong hội nuôi gà có kinh nghiệm cho tôi hỏi đó là bệnh gì, cách chữa trị ra sao, loại thuốc nào hiểu quả nhất. Xin chân thành cám ơn

Cái này do chuồng gà con bác để ít trấu quá dẫn đến bị phân + cám tạo thành thôi. Bác nới rộng diện tích thả và cho nhiều trấu vào vài hum sẽ hết. Trc nhà e cũng bị như thế cứ để gà con tự bới lại hết ý mà hok sao ( thả vườn )

n
Cái này do chuồng gà con bác để ít trấu quá dẫn đến bị phân + cám tạo thành thôi. Bác nới rộng diện tích thả và cho nhiều trấu vào vài hum sẽ hết. Trc nhà e cũng bị như thế cứ để gà con tự bới lại hết ý mà hok sao ( thả vườn )

Nhưng sao tôi thấy nó dính vào chân gà từng mảng...như có chủ ý của vsv...chỗ nào nó bám vào thìvda chỗ đó bị ăn mòn vào và nứt khi cạy nó ra...nên tôi sợ nếu để lâu nó sẽ đóng kén ăn sâu hơn....khiến gà khó đi ...

ko sao bạn nhé. mình đã từng gặp. chịu khó gặp thì cạy ra ko thì chịu khó dọn chuồng liên tục

Thanks tienchip...hôm qua mình đã cho ra chuồng mới khô ráo, sạch sẽ hơn rồi...để theo dõi mấy ngày nữa xem thế nào.

Nếu đàn nhiều bác cứ thả nó ra vườn 1-2 ngày là tự hết ý mà. :D

Gà còn nhỏ quá nên chưa thả ra vườn đc bạn ạ...thanks

Back