Gà Con bị sao.A/E Giúp em gấp

• Thread starter 0975072114
  • Ngày gửi
Vốn là em vừa lấy gà con về nuôi.Gà 1 ngày tuổi. Em chưa có kinh nghiện nên các bác giúp em tí.
Em thả bầy gà con vào quây úm thì có 1 số con ăn uống bình thường còn 1 số con thì nằm ngủ như chết.Em lấy tay nhúng nước cho những con đó uiống thì thấy chúng hoạt động bình thường<đi lại và tìm mồi> nhưng 1 số con khác lại tụ lại và nằm ngủ.Không bit chúng bị sao như vậy có bất bình thường ko.Các bác giúp em tí

hy chào bạn! với kinh nghiệm ít ỏi của mình mong giúp đc bạn
bạn cứ yên tâm về đàn gà của bạn.ko có vấn đề j đâu.gà con nó là như vậy là bình thường.do quá trình vận chuyển gà con bị sốc nên mệt.a pha đường điện giải,vitamin c cho gà uống,gà chụm lại a can ra đều chuồng .để tránh tình trạng gà đè lên nhau....nhớ xem nhiệt độ chuồng úm nhé.
chúc bạn thành công :6^:

Gà con ngủ nhiều là chuyện bình thường. Gà ngủ dàn trải đều trên 1 diện tích thì hoàn toàn bình thường, nhưnh gà con mà dồn cục lại với nhau thì chứng tỏ nói lạnh bạn nên bắt thêm đèn cho gà ấp.
Gà con nuôi cần ấm áp, kín gió nhưng phải thông thoáng.
Gà con nên nuôi cách đất, có khay hứng phân và vệ sinh phân mỗi sáng và chiều.
Gà con cần nước uống mới. Thay nước mỗi sáng và chiều. Sáng nhớ pha thêm B complex và cho gà, chiều thì pha chút nước cốt gừng cho gà ấm bụng. (xác gừng thì trộn cho gà lớn ăn.)
Gà con khi bắt đầu ra lông ống đợt đầu tiên thường có tình trạng con này cắn gốc lông ống con kia gây chảy máu. Nếu không phát hiện con gà bị cắn sẽ máu me bê bết , khả năng chết vì bị " đánh hội đồng" rất cao.
- Khi gà con bắt đầu có những con lớn nổi trội hay cắn những con nhỏ hơn thì nên cắt mỏ hoặc tách riêng ra.
- Còn nhiều nhiều nữa, mới ăn cơm no không nhớ hết.

Vốn là em vừa lấy gà con về nuôi.Gà 1 ngày tuổi. Em chưa có kinh nghiện nên các bác giúp em tí.
Em thả bầy gà con vào quây úm thì có 1 số con ăn uống bình thường còn 1 số con thì nằm ngủ như chết.Em lấy tay nhúng nước cho những con đó uiống thì thấy chúng hoạt động bình thường<đi lại và tìm mồi> nhưng 1 số con khác lại tụ lại và nằm ngủ.Không bit chúng bị sao như vậy có bất bình thường ko.Các bác giúp em tí
gà của bạn bao nhiêu ngày rồi

Back