Hỏi đáp Gà con chết

• Thread starter japan0209
  • Ngày gửi
Mình nuôi tầm 30 con gà mới 1 tuần tuổi, nhưng ngày nào cũng có chết hix, nay chỉ còn lại 20 con, nó không chết nhiều, mỗi sáng ra là thấy chết 1-2 con. Chỉ có sáng nay là không chết con nào. Biểu hiện là nó lừ đừ rồi nằm xuống luôn, bị các con khác đè chết. Phân thấy có màu trắng. Vậy gà mình bị bệnh gì. Và cho uống thuốc gì để chữa ạ? Mong nhận được tư vấn của mọi người. Thân!

bạn cho ít thông tin quá cũg khó đoán bệnh,nhưng nếu gà đạp lên nhau chết e nghĩ gà lạnh nên có thể bị thương hàn rồi ạh.thương hàn thỳ mua thuốc có thành phần floomiqueen trị ạh.

Mình nuôi tầm 30 con gà mới 1 tuần tuổi, nhưng ngày nào cũng có chết hix, nay chỉ còn lại 20 con, nó không chết nhiều, mỗi sáng ra là thấy chết 1-2 con. Chỉ có sáng nay là không chết con nào. Biểu hiện là nó lừ đừ rồi nằm xuống luôn, bị các con khác đè chết. Phân thấy có màu trắng. Vậy gà mình bị bệnh gì. Và cho uống thuốc gì để chữa ạ? Mong nhận được tư vấn của mọi người. Thân!
ít thông tin quá. 30 con gà bạn nuôi trong cái chuồng rộng bao nhiêu? nuôi ở đâu( có bị gió lùa hay không)? còn nếu phân trắng thì phần nhiều là bị thương hàn, bạch lỵ bệnh này dễ chữa nhưng mà gà mắc bệnh này rất khó chết. nên khả năng nhiều nhất là gà bạn buổi tối bị gió lùa nên đạp lên nhau và chết. còn nếu gà bị thương hàn, bạch lỵ muốn chết cũng khó lắm, ít nhât gà mắc bệnh phải 10 ngày mới chết được

Back