gà con nở choãi chân ???

• Thread starter toibiham
  • Ngày gửi
Tôi có đàn gà nở được 12 con ,5 con bị choãi chân ,nằm như kiểu vịt bơi ,chân trước chân sau ,không đứng lên được ,xin hỏi nguyên nhân ? là bệnh gì cách phòng chống ?thank.....:confused:

tôi nghĩ gà bị cầu trùng rồi bác ah.
Bác nếu đã điều trị thuốc rồi thì cho nó ăn men bổ sung nhé

Cảm ơn Bác APC, nếu mình ra cửa hàng thuốc thú y mình nói mua men cho gà ăn bổ sung là họ biết phải không Bác.

trước đây DD có chị nguyenhanh cũng gặp khá nhiều vấn đề trong việc chăn nuôi gà ( ai mới chăn cũng bị thôi) nhưng sau đó thì thấy làm rất tôt, hy vọng bác sẽ càng ngày càng làm tốt hơn

buộc dây vào cổ chân cho sát vào sao cho 2 chân song song, cách nhau khoảng 1,5 - 2cm.. gà tự phục hồi.. theo dõi sự tiến triển và dần nới rộng dây ra.. trong vòng 1-2 ngày gà có thể đi lại bình thường k cần buộc dây

chào 4rum.mình thấy bạn trươngvinh nói hơi wa lời thật sự trường hợp này mình nuôi gà tre cũng gặp nhiều lần rồi.k phải riêng mình mà bạn bè cũng gặp phải,sau này mình mới biết là những con mái đó trước đây đã có bệnh dịch tả trong quá trình điều trị đã qua khỏi và vì mấy con mái đó đẹp quá mình k nỡ loại thải và cứ tiếp tục để làm giống ,nhưng có lẽ để giống k dc tốt lắm.sau này bạn thử xem lại nhưng con mái đó nhé mình cũng mong dc học hỏi them từ các bạn lắm.thân
---------------
sau này mình chỉ để lại những con mái khỏe thôi còn mấy chị kia thì chỉ để ngắm.hic
Câu trả lời của bạn rất đúng. Nếu gà mái ấp thì chỉ là do gà mẹ bị bệnh nên gà con mới bị vậy. còn nếu ấp máy thì có 2 nguyên nhân, 1 là do gà mẹ bệnh như trên, 2 là do để nhiệt hơi cao và khi gà nở cần lót vải hoặc bìa carton gà con đi lại dễ dàng. chỉ cần giảm đi 0.1 độ C là lứa sau nở đẹp. xem thêm bài hiện tượng quá nhiệt khi ấp trứng gà và cách xử lý

Back