Gà con tự dưng ko chịu ăn

• Thread starter huyena14
  • Ngày gửi
Bé gà nhà e được 3 tuần tuổi rồi, mấy hôm trước còn nhảy nhót. ăn uống bt nhưng đến sáng nay tự dưng ko chịu ăn gì cả, đứng yên 1 chỗ, ủ rũ, mắt thì lim dim. Các bác có biết gà nhà e bị sao ko ạ? làm thế nào để nó chịu ăn lại?

nó bị bệnh đó bạn, bạn xem thử nó đi phân gì (cái này rất quan trọng). rồi chụp hình hay nói chi tiết hơn, may anh em trên diễn đàn sẽ giúp bạn.

Bé gà nhà e được 3 tuần tuổi rồi, mấy hôm trước còn nhảy nhót. ăn uống bt nhưng đến sáng nay tự dưng ko chịu ăn gì cả, đứng yên 1 chỗ, ủ rũ, mắt thì lim dim. Các bác có biết gà nhà e bị sao ko ạ? làm thế nào để nó chịu ăn lại?

1 bé thôi hả bạn?? Nếu vậy bạn nhanh tay chụp hình chân dung nó làm kỷ niệm đi kẻo lại k kịp.hihi
Đùa vui thôi,bạn nói triệu chứng sơ sơ vậy thì các bác ở DĐ k bắt mạch đc đâu

bạn chăn nhiều gà không? điều kiện chuồng trại và thức ăn... và phòng dịch ntn rồi thì mọi người mới biết chứ
vì điều kiện chuồng trại, thời tiết rất quan trọng để khẳng định gà bị sao cả thức ăn của chúng nữa...

gà con , giống phải có nguồn gốc, điều tối quan trọng là phải ủ đủ nhiệt độ.

bạn cho nó uống thêm thuốc C tăng sức đề kháng xem sao

Back