Ga con ủ rủ, diều căng cứng

gakochet9x96

Nhà nông nghiệp dư
ga

Hôm qua tới giờ mình cho ăn tắm, không hiểu sao có mấy con ủ rủ, nằm trong góc, không chịu ăn, mình có rờ diều căng cứng, có 2-3 con đít ướt, ỉa phân xanh, có phân trắng nữa,
Gà mình hôm nay 2 ngày tuổi....Buoi sáng đã cho uống thuốc úm, tỏi........Giờ mình có ecoli 102.. có nên cho uống ko..

--------

Co thêm 1 cái nữa, là em dùng 1 bóng đèn 100W, 1 75W..... thắp mãi từ hôm qua tới giờ,,
Không biết có phải vì nóng quá ko

Last edited:

Shin_Gu

Nhà nông tập sự
gà mới 2 ngày sao cho ăn chi tắm vậy bạn, gà con bạn nên cho ăn bắp xay nhỏ hoặc TACN, nhiệt độ bạn nên chú ý mấy con gà chứ đâu phải bắt nhiều bóng đâu, ( tùy vào bóng đèn bạn treo cao hay thấp nữa , bạn có thể nâng đèn lên hay hạ xuống sao cho đủ nhiệt là đc )

Last edited:

gakochet9x96

Nhà nông nghiệp dư
ga

Mình cũng mới vừa bị ông chủ thuốc thú y la đây,(mình chỉ cho ăn sáng).. Nên mình về vứt bỏ hết tấm và cho ăn bột bắp + cám gà con...
Mình vừa bỏ đồ ăn vào, ăn xung lắm, nhưng khoảng 15 phút sao, gà côn nằm ngủ ko con nào con ăn nữa cả..
Gà bị j hay 6.41 tối là nó ngủ vậy mấy bác
...

phân gà màu gì là tốt nhất bà côn,,,, em đọc đc cái.......này có đúng ko..
bệnh cầu trùng: phân có màu vàng nhạt hoặc màu hơi sậm có bọt.đôi khi là máu tươi
bệnh gumboro: phân có màu trắng và nhớt giống với tròng trắng trứng gà (trường hợp ko có ghép bệnh khác)
bệnh bạch lỵ thương hàn trên gà con : phân có màu trắng sáp dính với lỗ huyệt
bệnh Ecoli: có thể có nhiều màu nhưng chủ yếu là màu đen và phân lỏng.
bệnh tụ huyết trùng: thường thấy màu sẫm như socola
bệnh new và cúm gia cầm: phân màu trắng xanh nhìn như sữa đậu xanh vậy

Last edited:

Shin_Gu

Nhà nông tập sự
thế có mục nào nói phân màu cà phê sữa là bệnh gì ko bạn ^^
Phân cafe sữa hiện ko có thuốc trị :blush: có thể bổ sung thêm cho gà uống đường gluco + đá viên:wacko: bảo đảm lần sau gà sẽ ị ra cafe sữa đá:botay: ( giởn tí thôi )

TienChip

Nhà nông nghiệp dư
hehe nhây quá. mai mình đóng sàn rồi. thanh gác = tầm vong, sàn = lưới boc nhựa 1x1
=> vậy cho khỏe. đỡ ăn phân nhau và ko phải nắm lên phân làm chi cho ướt bụng :lol:
Tốn kém quá . mình vẫn cho Men Tiêu hóa và ADE hàng tuần
cả ngày nay trộn cám với bắp xay => ko ăn thua , thôi lại cho ăn cám hoàn toàn lại vậy
ShinGu rảnh up cái hình bầy gà nhà cho ae xem chơi

gakochet9x96

Nhà nông nghiệp dư
Tienchip giúp

hehe nhây quá. mai mình đóng sàn rồi. thanh gác = tầm vong, sàn = lưới boc nhựa 1x1
=> vậy cho khỏe. đỡ ăn phân nhau và ko phải nắm lên phân làm chi cho ướt bụng :lol:
Tốn kém quá . mình vẫn cho Men Tiêu hóa và ADE hàng tuần
cả ngày nay trộn cám với bắp xay => ko ăn thua , thôi lại cho ăn cám hoàn toàn lại vậy
ShinGu rảnh up cái hình bầy gà nhà cho ae xem chơi
gà 4 ngày đầu, minh cho uống như thế này đc ko TienChip,
sáng..thuốc úm(cả buôi, hết cho thêm vô)..
chiều+tối( thuốc kháng sinh coli 102)....thuốc đó giống kháng sinh tổng hợp...
ngày thứ 5 nhỏ laso ta...
Ngày thứ 6,7,8 cho uống esb 30, như vậy đc ko Tien,,
....................
Giúp mình với,

TienChip

Nhà nông nghiệp dư
ừ E S B đúng lich đó. nhưng pha như chị tigon nói xem sao.
còn thuốc úm uống suốt sáng đêm đi, cả ngày luôn , 1g /1 lít nước . uống trong 4 ngày . thay nước liên tục nha
Lasota ngày 4 đi, 5 trễ quá . ngày 7 Gum , 10 Đậu

gakochet9x96

Nhà nông nghiệp dư
ga

ừ E S B đúng lich đó. nhưng pha như chị tigon nói xem sao.
còn thuốc úm uống suốt sáng đêm đi, cả ngày luôn , 1g /1 lít nước . uống trong 4 ngày . thay nước liên tục nha
Lasota ngày 4 đi, 5 trễ quá . ngày 7 Gum , 10 Đậu
Cơ sỡ đó nói là cho uống Tetracyclin 3-4 ngày đâu, mình đã dùng coli 102 thay thế, như vậy vẫn ổn chứ,,,,
Sáng trưa.. thuốc úm
Chiều tồi... coli 102

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH