Gà dai

• Thread starter cubi trau vang
  • Ngày gửi
mình nghe nói ở cà mau có giống gà dai rất to con nuôi 4 tháng đạt 6kg thịt dai chứ không nhão như gà công nghiệp có ai biết thông tin về con gà này không về kỹ thuật nuôi , giá trị kinh tế

trời xao nhanh lớn vậy em cũng nghe qua có một loại gà rất to con và nhanh lớn nhưng en cũng không rõ đó là gà gì nữa thấy thông tin như vậy cũng hơi thích

:5^:tui cũng nge nói và cũng đã bị dụ hết mấy chục con rồi:bop:dai đâu hok thấy y chang con gà AA

mình có đứa cháu đang nuôi 2 con thử nghiệm được 10 ngày tuổi mau lớn thật nhưng không biết có dai không và giá trị thế nào

Last edited by a moderator:
mình nghe nói ở cà mau có giống gà dai rất to con nuôi 4 tháng đạt 6kg thịt dai chứ không nhão như gà công nghiệp có ai biết thông tin về con gà này không về kỹ thuật nuôi , giá trị kinh tế
tui cũng mới nghe ông chú nói về tên con gà này " Gà dai "..ổng cũng nghe người ta nói ở Sóc Trăng cũng có nuôi, gà rất mau lớn, 4 tháng có con đạt 7, 8 kg.. tui phân vân ko biết có phải đó là gà Đông Tảo hay ko ?
anh em nào có thông tin thì cho biết thêm nha...

O cho toi thay may tay ban dao noi la giong ga ai cap . Con ga co bo long trang phao .

Ở khu vực Mỹ Tho, Tiền Giang cũng nở rộ mấy shop di động bán gà loại này, hiện nay vẫn còn. Họ treo bảng gà Ai Cập, lông màu trắng. Chỉ thấy tội mấy chú gà con, còn nhỏ quá mà bị phơi sương, gió :angry:.
Trong khi đám gà nhà vẫn đang được úm đèn. hic...
Ai biểu mang mác ngoại quốc làm gì. :1^:

thường mấy người đó đi bán lúc nào cũng đem theo con gà giống to lắm để lừa mấy người nhẹ dạ. gà thì long nhiều hơn thịt. kêu giá 15k 1con tra 4k 1con cung bán luôn. chính mình đã trực tiếp giao dịch với người bán.

tui cũng mới nghe ông chú nói về tên con gà này " Gà dai "..ổng cũng nghe người ta nói ở Sóc Trăng cũng có nuôi, gà rất mau lớn, 4 tháng có con đạt 7, 8 kg.. tui phân vân ko biết có phải đó là gà Đông Tảo hay ko ?
anh em nào có thông tin thì cho biết thêm nha...
Chào bạn, mình đang nuôi khoảng 20 con gà dai đây, gà này thực ra ko phải là gà đông tảo nhưng chất lượng thịt thì không chê được nhá bạn, có 2 cách nuôi, 1 là bạn nuôi nhốt, 2 là nuôi như gà thả vườn, nuôi nhốt chất lượng thịt sẽ ko bằng nuôi thả vườn, bạn 1 lần ăn thịt gà này bạn sẽ cảm thấy đúng với cái tên của nó, thịt gà này mau lớn, xớ thịt rất to,...nếu bạn nuôi đúng sức của nó từ 8-10kg thì thịt còn dai hơn nhiều và thịt ngọt...

O cho toi thay may tay ban dao noi la giong ga ai cap . Con ga co bo long trang phao .
mình thì không biết gà đó là gà gì nhưng mình giám chắc 100% không phải là gà ai cập. Vì gà ai cập dáng rất nhỏ, mỗi con chỉ 1kg3 đến 2kg là cùng.
bạn chụp hình đăng lên cho ae trên dđ chiêm ngưỡng dung nhan
chính xác, nếu đúng cân nặng như vậy thì anh em nuôi gà khỏi sợ lỗ hi hi vì cân nặng quá khủng và còn mau lớn nữa

Tôi cũng thấy hay viô nó giống như thánh gióng ngày xưa........nhưng quy luật lớn nhanh thì không săn chắc được.....liệu có phải do thớ thịt to nên ta nhầm tưởng.....

Bọn bán di động toàn là treo đầu dê bán thịt chó ko àk , chỉ toàn là gà công nghiệp và lai công nghiệp thôi , đừng tin vào cái dòng gà dai này , nếu có thì có 3 con gà đẻ loại thải trung quốc thôi

ga long chan brahma cho ae dien dan xem. con tu 5-8 kg.

File đính kèm

• Picture 179.jpg
    Picture 179.jpg
    285.3 KB · Lượt xem: 20
Gà ăn tối ngày đi không nổi luôn. Nuôi 3 tháng bằng thức ăn đạt trên 4kg, xong cho ăn lúa ỉa ra còn nguyên hột lúa luôn => mấy ngày ốm nhách =>thịt luôn bán không ai mua. Thịt nhão không ngon!

Back