Hỏi đáp Gà đang ăn quỵ xuống đi ko được !!!

• Thread starter chanhet
  • Ngày gửi
Chào mọi người !
Nhờ ACE tư vấn giải pháp xử lý gấp àh !!!
mình hiện nuôi 100 con gà thịt thả vườn lúc 2o ngày tuổi có 1 con đang ăn quỵ xuống đi ko được ,cách ly riêng vẫn ăn uống bình thường , đến 45 ngày có 1 con khác bị như vậy nữa lần này nằm luôn ko vận động nữa ,hôm sau thêm 1 con nữa, hôm nay thêm 1 con nữa .
Triệu chứng: vẫn ăn uống bình thường(dùng thức công nghiệp, ăn phân cử ngày 4 cử) ,lật cánh lên thấy các mạch máu đỏ ,thịt thì ửng đỏ và hơi nóng ,đi lại khó khăn .ở khớp gối hơi đỏ ở chỉ máu ,chế độ tiêm phòng đầy đủ theo lịch trong quá trình nuôi có cho uống thuốt úm cho gà ,vitamin C, men ngọt hổ trợ tiêu hóa
xin cám ơn mong được cứu giúp áh !!!
hôm nay tăng lên 5 con rồi mọi người ơi cứu với !!

bóp thử thấy ko có gì chỉ có thịt hơi đen ,và ốm thấy rõ luôn ,tiêu chảy phân trắng đợt này chắc tiêu luôn quá ! mới vào nghề gặp khó khăn rồi mọi người ơi ! thanks a

cầu trời cho nó qua mình đối lắm rồi hơn 200k rồi chưa có dấu hiệu gì hết ! tối nay cho uống luôn xem sao

Mình thấy cũng giống bệnh toi gà

àh triệu chứng này giống quá .mình ko tiêm phòng marek
cám ơn a nhé !!!!
5 con gà này chưa chết nhưng ko hồi phục .các con còn lại sờ tay thấy nóng ăn hơi ít vậy nó bịnh gì nữa ace !

Cố lên bạn, cách ly , còn lại cho uống Vitamin và men tiêu hóa đi , cho ít đường Gluco trợ sức nữa , coi chừng chuồng trại bị ô nhiễm rồi

Back