Gà đi không được, nhờ các bác giúp đỡ

• Thread starter Tap_Tanh_Chan_Nuoi
  • Ngày gửi
Em có con gà mái tre, sáng ra cho ăn không thấy tưởng giang hồ đua mất, đi lòng vòng thì thấy nó nằm một đống(giống như đang ấp vậy), bỗng từ đâu anh gà trống nhảy lên cho gà mái đó ...cõng, em tưởng nó bình thường lại coi thì thấy em nó bất bình thường, em nó đi không được(đi giống bò), dáng giống bà đẻ, hậu môn dính phân trắng.Các bác tư vấn giúp em là nó bị bệnh gì và dùng thuốc nào, tks.Àh mà mặt mày nó vẫn tươi tỉnh nha các bác.

gà của em cũng đang bị bệnh lạ đi không được đứng cũng không song em đang nghi là marek liệu gà của bác cũng giống trường hợp của gà nhà em

Em có con gà mái tre, sáng ra cho ăn không thấy tưởng giang hồ đua mất, đi lòng vòng thì thấy nó nằm một đống(giống như đang ấp vậy), bỗng từ đâu anh gà trống nhảy lên cho gà mái đó ...cõng, em tưởng nó bình thường lại coi thì thấy em nó bất bình thường, em nó đi không được(đi giống bò), dáng giống bà đẻ, hậu môn dính phân trắng.Các bác tư vấn giúp em là nó bị bệnh gì và dùng thuốc nào, tks.Àh mà mặt mày nó vẫn tươi tỉnh nha các bác.

Nếu là bệnh Marek thì bạn hãy vào đây tham khảo thêm. Ngoài ra thì còn 1 số điều kiện khác cũng dẫn đến các triệu chứng thần kinh như: thức ăn bị nấm mốc, thiếu khoáng, thiếu vitamin(Vit E, Thiếu B1 gây: Liệt chân, chân đưa về phía trước, các ngón chân chụm lại, đầu ngẫng lên, co giật...) Gà bị thiếu Canxi cũng có triệu chúng giống bệnh thần kinh

Bài viết của em mang tính tham khảo các pác đừng có chặt chém em nhá!!

tks all, không biết sao nó đi lại bình thường roài, ko biết bịnh ji, chắc bị...đạp nhiều quá đứng không nổi quá, he he:D

gà e cũng bị trường hợp này .

e có chị gà mái còn tơ . không biết sao mà chị ấy đi ko được vẫn ăn bình thường , có điều đi đứng ko được . cho e hoi bịnh này bịnh gi ? mong a/c giúp đỡ

Back