Bán Gà Đông Tảo của Đậu Đỏ

• Thread starter Đậu Đỏ HD
  • Ngày gửi
ưng ý thì mình cũng chưa ưng ý lắm vì xem ra cân nặng hơi ít tầm 1 năm chắc cháu nó cũng phải đạt 4kg,con bố 4k5 nhưng con mẹ chỉ khoảng 2k8,nó theo gen mẹ nhiều nên bé,giờ mới hiểu câu chó giống cha gà giống mẹ,dạo này bận quá không cũng phải đi đông tảo tìm mấy con mái,giờ mái cứ phải tầm 3,5kg trở lên mới bắt,mái to ra con mới to đc.do mình ko biết chụp chứ bên ngoài nhìn ok lắm,con này mình biết từ bé gà nhà này đúc ra 10 con như 10 gà chỉ 3 tháng mặt đã gộc tre như cụ già chân to đỏ,tiếc là không cho đẻ nhiều toàn ăn trứng với thịt.cháu nó qua tay mình cungx là cái duyên gạ mãi không bán,cách đây mấy hôm nhà ông ấy bị bắt trôm mất con mái(nhà nuôi có 1 mái) điên quá gọi mình sang bắt mà giá hạt rẻ,mừng quá đang làm bỏ cả việc lên đường,mà dạo này nhà có nhiều gà con ko h?đàn bắt nhà H chén mất mấy con rồi buồn quá

haha, mấy ổng này hoạt động tích cực quá, giờ lên mới thấy các bro tích cực sưu tầm tới tận.....cháu của quan vân trường thì ác rồi :)). Con cháu này form bộ hơi nhỏ nhưng đạp chắc chắn tốt. Bố con này đây, up lại cho Cường chiêm ngưỡng, cũng là 1 trong những con mình định để lại nhưng vì thằng em là em trai thằng bạn thân nể lắm, chỉ chê mỗi cái là vảy trước sừng, còn lại đầu mặt, vóc dáng tuyệt đặc biệt là thái độ thi đấu vs mái :).

Đậu đỏ có con cháu của QVT đẹp lắm mà toi mất ròi, phí quá đi :(. Dạo này nhiều gà ko Cường?

haha, mấy ổng này hoạt động tích cực quá, giờ lên mới thấy các bro tích cực sưu tầm tới tận.....cháu của quan vân trường thì ác rồi :)). Con cháu này form bộ hơi nhỏ nhưng đạp chắc chắn tốt. Bố con này đây, up lại cho Cường chiêm ngưỡng, cũng là 1 trong những con mình định để lại nhưng vì thằng em là em trai thằng bạn thân nể lắm, chỉ chê mỗi cái là vảy trước sừng, còn lại đầu mặt, vóc dáng tuyệt đặc biệt là thái độ thi đấu vs mái :).

Đậu đỏ có con cháu của QVT đẹp lắm mà toi mất ròi, phí quá đi :(. Dạo này nhiều gà ko Cường?
chẹp hóa ra con bố là con này giờ Việt nói mới nhận ra ảnh này chắc lúc còn non lúc mình gặp cháu nó đã già quá rồi chân to hơn cổ tay nhìn cái mặt gộc tre phát sợ chủ nó bảo bắt về thịt nhưng sợ chẳng dám ăn,đúng con bé khung hơi bé chẳng biết có đạp đc không nhưng hiện giờ đang cho quản lý 4 con mái đẻ trứng,lấy trứng cho con ăn, đợi trời mát cho ấp thử 1 lứa xem,ấp thì dễ mỗi tội nở ra không có chỗ nuôi lại phải mang đị gạ cho.gà mình hiện giờ còn hơn chục con cứ 1 tháng lại lên nồi 1>2 chú không biết có trụ đc tới tết không.

dạo này thế nào..lâu lắm ko vào..có con giống mới nào đẹp đẹp ko H

dạo này thế nào H..có con giống mới nào đẹp đẹp ko
Dạo này bận lắm M ạ. Gà ở nhà cũng ko nở được nhiều, có mấy e gà trống thì anh em mỗi người đặt 1 con để Tết thịt. M dạo này thế nào? có nhiều gà ko? thi thoảng up bọn nó lên xem thế nào!
dạo này thế nào..lâu lắm ko vào..có con giống mới nào đẹp đẹp ko H
Cuối tuần vừa rồi về quê, tranh thủ chụp cỗ gà giống của Đậu Đỏ khoe với anh em:

Thêm chú trống chọi nhà mình:

Dạo này bận lắm M ạ. Gà ở nhà cũng ko nở được nhiều, có mấy e gà trống thì anh em mỗi người đặt 1 con để Tết thịt. M dạo này thế nào? có nhiều gà ko? thi thoảng up bọn nó lên xem thế nào!
Cuối tuần vừa rồi về quê, tranh thủ chụp cỗ gà giống của Đậu Đỏ khoe với anh em:

Thêm chú trống chọi nhà mình:

Không biết sao up chú trống chọi lại ra thế này, thôi anh em cho Đậu Đỏ xin nhận xét về cỗ gà giống của mình nhé. Cỗ gà này có nhiệm vụ sinh sản và tạo nguồn thực phẩm cho gia đình và anh em của Đậu Đỏ. Lâu rồi Đậu Đỏ chẳng bán gà cho ai, có chú nào lớn là gọi anh em về nhậu vì gà nhà mình toàn ăn thóc với ngô, cứ gọi là tuyệt cú mèo!

Last edited by a moderator:

Back