Bán Gà Đông Tảo của Đậu Đỏ

• Thread starter Đậu Đỏ HD
  • Ngày gửi
Hic, sao xui thế, bạn ko cách ly gà ra ak :D bạn có hình về gà của bạn hok ???

Có vẻ như các bạn trong Sài Gòn vẫn chưa mua được gà giống và nhu cầu gà giống đẹp ở Sài Gòn về giống gà ĐT là rất lớn! Hy vọng anh em trong đó tìm được gà giống ưng ý!

Có vẻ như các bạn trong Sài Gòn vẫn chưa mua được gà giống và nhu cầu gà giống đẹp ở Sài Gòn về giống gà ĐT là rất lớn! Hy vọng anh em trong đó tìm được gà giống ưng ý!

:( vẫn chưa có điều kiện tiếp cận dc gà thuần bạn ak, bạn có cách nào giúp mình với, huhuhu

:( vẫn chưa có điều kiện tiếp cận dc gà thuần bạn ak, bạn có cách nào giúp mình với, huhuhu

Mình cũng ko ngại gì đâu nhưng có điều vận chuyển vào mãi trong đó xa quá, hôm trước mình có hẹn chuyển cho 1 bạn ở trong Sài Gòn 1 đôi gà mà vẫn chưa chuyển được đây này. Lý do là vì xe nhà bác mình bây giờ toàn chạy vào đến Quảng Nam, Đà nẵng để trả hàng thôi, mà gửi xe ngoài thì họ lấy chi phí cao hơn nữa mình cũng ko muốn gửi. Chán ghê, nhưng vẫn hy vọng các bạn trong đó sẽ tìm được gà thuần sớm nhất để chăn nuôi cho yên tam!

Con mái chân to đã quá, khi nào đổi mái nọc thì chuyển vào sg nhé bác

Con mái chân to đã quá, khi nào đổi mái nọc thì chuyển vào sg nhé bác

Uh, con mái của mình chân to thế nhưng đẻ tốt lắm . lại bắt đầu đẻ rồi, mỗi nứa nó đẻ khoảng 10 - 12 quả nhưng do dạo này ko biết do gà trống hay do thời tiết mà gà nở chán quá. nở rất ít, mỗi đàn được có 1 - 4 con. Chán ghê!

Thường thì "hồng nhan bạc phận" vậy đó bác! Hay thì nó đã chán ở HD rồi , chắc nó muốn du lịch SG á! Hay là đê Minh_vy chăm thử xem nó có chịu cơm Sg ko nhé bắc!có gì pm cho Minh nhé.chờ tin bác!

Thường thì "hồng nhan bạc phận" vậy đó bác! Hay thì nó đã chán ở HD rồi , chắc nó muốn du lịch SG á! Hay là đê Minh_vy chăm thử xem nó có chịu cơm Sg ko nhé bắc!có gì pm cho Minh nhé.chờ tin bác!

Hì, cám ơn bác Minh_vy đã quan tâm đến nó, nhưng đợt này nó đẻ thì thằng chồng nó chỉ chăm sóc có mỗi mình nó thôi. Để em xem đàn này ấp thế nào rời mới tính tiếp bác ạ!

up.....................................

Cảm ơn bạn Hoami đã ghé thăm topic, mình tháy trong diễn đàn bạn có đăng bán gà đòn ở ngoài này mình cũng nuôi gà đòn. Nếu ở gần mà giao lưu được trận gà đòn thì hay nhỉ!

Cảm ơn bạn Hoami đã ghé thăm topic, mình tháy trong diễn đàn bạn có đăng bán gà đòn ở ngoài này mình cũng nuôi gà đòn. Nếu ở gần mà giao lưu được trận gà đòn thì hay nhỉ!

Gà mua của đậu đỏ con trống bây h được 2,2kg ..mái được 1,9kg rồi..chân cẳng cũng phát ra rồi đấy..gà của H thế nào rồi

Gà mua của đậu đỏ con trống bây h được 2,2kg ..mái được 1,9kg rồi..chân cẳng cũng phát ra rồi đấy..gà của H thế nào rồi

khi nào rảnh chụp ảnh up lên xem nào, dạo này thay đổi thời tiết nên anh em nuôi gà ĐT lưu ý chăm sóc cẩn thận nhé.
Gà ở nhà cũng tầm tầm đấy M ạ! nhớ up ảnh lên để mình xem 2 con gà đó bây giờ thế nào nhé!

khi nào rảnh chụp ảnh up lên xem nào, dạo này thay đổi thời tiết nên anh em nuôi gà ĐT lưu ý chăm sóc cẩn thận nhé.
Gà ở nhà cũng tầm tầm đấy M ạ! nhớ up ảnh lên để mình xem 2 con gà đó bây giờ thế nào nhé!

Gà của mình con trống đc 3kg,,con mái đc 2,7 kg ..đậu đỏ xem có đạt chuẩn ko giùm nhé

--------

Gà của mình con trống đc 3kg,,con mái đc 2,7 kg ..đậu đỏ xem có đạt chuẩn ko giùm nhé

--------

--------

Last edited by a moderator:

--------

Trời ơi, thằng bạn ..... sao tiết kiệm ảnh vậy. Phải chụp tổng thể con gà nữa và cũng phải chụp chính diện chứ. Bạn chụp thế này thì mình phải vao Web: Bótay.com để nhận xét rồi! Chụp lại đi M ơi!

--------

Hì, hóa ra do máy của mình upload chậm quá ko kịp nhìn kỹ. Nhìn tổng thể thì cũng tạm được M ạ. Để hôm nào mình về mình bắt và gửi cho cậu thêm 1 đôi nữa để làm giống. khi nào gửi đươc mình sẽ alo trước nhé. Vì gà nuôi làm giống nên tầm này cứ cho ăn tốt vào, đến khi nào gà sinh sản thì bắt đầu cho ăn ngô với thóc để đảm bảo sức khỏe sinh sản M à!

Last edited by a moderator:
uh hix tai trong này thấy gà hok dc vừa ý ,trong dien đàn thấy có gà phước an là ok ah mà xa wa àh

thế Đậu Đỏ ghé thăm Bến Tre- xứ dừa 1 phát lun nhé :D hjhj

Tất nhiên là mình sẽ ủng hộ các bạn trong Nam khi có điều hiện! Nhưng hiện giờ thì mình chưa có nhà xe nào tin tưởng để gửi gà vào cho các bạn trong đó được, hoặc mọi người có nhà xe nào quen thì mình sẽ gửi gà cho! Cám ơn các bạn đã ủng hộ vì gà của mình cũng là gà giống của A Phước An tuyển cho mà! Thanks all!

chân gà to thế này chắc nướng găm ăn chắc ngon lắm nhĩ

chân gà to thế này chắc nướng găm ăn chắc ngon lắm nhĩ ai từng ăn cho ý kiến. Kỹ thuật nuôi mấy con gà này có khó không, giá con giống thế nào?

Back