gà giống

betwin99

tất đất tất vàng
E ở bình định, đang tìm mua gà giông tầm 200 -500 con, mà trại gà Minh Dư không chất lượng, các bác nào biết chỉ dùm e, khu vực Huyện Tuy Phước, hay Huyện Hoài Nhơn, vì 2 nơi này e đi tới lấy gà thuận lợi. Thanks!
[DOUBLEPOST=1430151104,1430151057][/DOUBLEPOST]Gà ta để nuôi thả vườn

anhmytran

Thứ thiệt
Nông dân @
Bây giờ mới có người khẳng định điều tôi đang nghĩ.
Tôi còn nghĩ thêm: chẳng có nơi nào có giống gà tốt
đâu. Nói ra thì đụng chạm, cho rằng tôi khinh người,
nhưng đó là điều tôi nghĩ.

chicken85

Tập sự
Bác anhmytran quen với tiêu chuẩn của chú SAM rồi, ở vn giờ cũng ngon lành rồi chứ bộ, muốn gì chả có, quan trọng phải có tiền.

Trại gà minh dư không chât lượng ?????
E ở bình định, đang tìm mua gà giông tầm 200 -500 con, mà trại gà Minh Dư không chất lượng, các bác nào biết chỉ dùm e, khu vực Huyện Tuy Phước, hay Huyện Hoài Nhơn, vì 2 nơi này e đi tới lấy gà thuận lợi. Thanks!
[DOUBLEPOST=1430151104,1430151057][/DOUBLEPOST]Gà ta để nuôi thả vườn
j

betwin99

tất đất tất vàng
E chỉ nghe người ta nói vậy, thật sự giờ cần nuôi kiểu thả vườn
[DOUBLEPOST=1430233086,1430233047][/DOUBLEPOST]
Trại gà minh dư không chât lượng ?????

j
e nghe mấy ng nói vậy chứ cũng k biết rõ, nghe là minh dư mới có 1 đợt làm gà dịch
[DOUBLEPOST=1430233221][/DOUBLEPOST]E mở topic này, các bác nào biết thì chỉ cho e, chứ e k phải đi nói xấu bất kỳ cái gì, hay trại gà nào, mới bước dô chăn nuôi chưa lâu.
[DOUBLEPOST=1430233419][/DOUBLEPOST]Mục đích mở topic các bác nào biết chỗ thì vào cho e 1 vài địa chỉ e tham khảo, e đi và lựa chọn, còn ngoài lề đừng cmt, mắc công suy diễn , đâm ra mắc lòng nhiều , Mong hiểu

PhuocAn1985

Chuyên nghiệp
Gà bình định còn chưa đủ tiêu chuẩn à, vậy hơi khó kiếm à, chỉ còn gà nòi đất Bến tre, ko thì gà ta lai nòi ở Miền tây thôi, hay gà ri

Tùy cách chọn lựa. Nếu bn nuôi thịt ăn ko bán thì chọn khác nuôi làm kinh tế.
Khi nuôi bán thì mình ko thể chọn theo ý mình thích mà chọn theo thương lái và thị trường nơi mình đang chuộng gà gì để xuất được dễ và giá cao

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH