Bán Gà khổng lồ brahma

Phước đổi a 1 con trống được kg e?A lấy 3 con máy hết.

Gía đắt quá, bà con nên để cho chủ pic nuôi hết đi..vài năm nữa sẽ rẻ thôi.:D:D:D
Gía đắt quá, bà con nên để cho chủ pic nuôi hết đi..vài năm nữa sẽ rẻ thôi.:D:D:D

bạn Hoangson121vx ko ủng hộ thì thôi. bạn phá người khác vậy là vui lắm sao....
bạn thử nhập về 1 bộ gà gồm 1 trống 2 mái giá trên dưới 20tr thì sẽ hiểu.

bạn Hoangson121vx ko ủng hộ thì thôi. bạn phá người khác vậy là vui lắm sao....
bạn thử nhập về 1 bộ gà gồm 1 trống 2 mái giá trên dưới 20tr thì sẽ hiểu.
Không phải phá..mà đang kêu gọi người tiêu dùng thông minh...cùng nhau chờ giảm giá :D

Thực ra giá gà con như vậy với mục đich nuôi làm kiểng thì cũng ko đắt nếu so với giá nhập khẩu gà bố mẹ chuẩn
Nếu bạn có thể cập nhật hình gà bố mẹ cùng gà con của chính bạn thì sẽ thuyết phục hơn ???
Người mua có thể so sánh với hình ảnh giống gốc (Search trên mạng rất nhiều ) gà con mới nở , 4 tuần - 8 tuần - là có thể đánh giá gà có chuẩn ko hay pha tạp.
Ngoài ra cũng nên đính chính về trọng lượng thực tế của giống gà này . Nhìn nó to vậy nhưng mình chưa gặp con nào có thể vượt qua 5kg.
Mình rất thích giống này và cũng đã mua từ một vài nguồn khác nhau ở Việt nam , nhưng thực sự chưa được con nào ưng ý

giống như anh lemac nói. hiện tại, gà brahma này chủ yếu nuôi cảnh là chính vì giá gà nhập tương đối cao.còn nuôi thịt thì vài ba năm nữa mới tính tới.

Mình tham khảo mấy người nuôi bên Mỹ : giống này phát triển tương đối chậm , phải 8 tháng mới lớn hết và bắt đầu phát triển cân nặng . Con trống nặng nhất khoảng 14-15 lbs ( 6.5kg) thôi , đấy là giống chuẩn .
Còn nếu như bị lai với cochin hay một số giống khác thì còn kém hơn nhiều

Back